25 เม.ย. , 2024, 11:31:50 pm

Author Topic: เหรียญปรับแก้ดวง  (Read 3639 times)

kiat

• Newbie
  • *
เหรียญปรับแก้ดวง
« on: 02 ก.พ. , 2010, 08:54:33 am »
เรียน ท่านอาจารย์
     ผมมีข้อสงสัยเหรียญที่ได้รับจากอาจารย์เกรียงไกร ที่ฮูลิน คือ
1. เมื่อปี 2552 ได้รับเหรียญมา และต้องติดตัวไปถึงปี 2557 กับปี 2558 และปีนี้ 2553 อาจารย์ได้มอบเหรียญให้ชุดใหม่
ซึ่งไม่มีเหรียญเหมือนซ้ำกับที่เคยให้มา (เหรียญที่ต้องติดตัวถึงปี 2557, 2558) อย่างนี้เหรียญเดิมที่ได้รับปี 2552 ยังต้องใส่ไหม

2. ศิษย์ที่นั่งข้างท่านอาจารย์เกรียงไกร บอกว่าเหรียญที่ได้รับไปปีก่อน ๆ ให้ยกเลิกหมด และยึดเหรียญที่ได้รับมอบใหม่จาก
การตรวจดวงปีนี้แทน อย่างนี้มีการเปลี่ยนระบบการตรวจดวงหรือไม่ครับ

3. น้องสาวตอนตรวจดวงปี 2552 ท่านอาจารย์เกรียงไกร แนะนำให้ทำเจ่าอุ่ง  พอมาปีนี้ท่านอาจารย์ไม่ได้แนะนำให้ทำเจ่าอุ่ง หรืออย่าง
ผมเองปีก่อนท่านอาจารย์แนะนำให้ตั้งพระ พอปีนี้ท่านอาจารย์ ก็ไม่ได้พูดถึงเลย ซึ่งข้อ 3 นี้ ผมและน้องสาวยังไม่ได้ทำตามท่าน
อาจารย์แนะนำไว้ปีก่อน อย่างนี้ยังต้องทำไหม

4. เหรียญที่ได้รับมา ผมได้นำไปให้เพื่อนทีเรียนกับทางชมรมของท่านอาจารย์ดู เพื่อนบอกว่าบ้างเหรียญที่ได้รับมาไม่ได้มีการภาคีกับ
หลักไหนในดวง จึงสอบถามว่าเป็นการเพิ่มเหรียญสำหรับเสริมดวงใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับท่านอาจารย์

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เหรียญปรับแก้ดวง
« Reply #1 on: 02 ก.พ. , 2010, 01:21:08 pm »
1. ไม่มีโจทย์ มีแต่ผลลัพธ์ ตอบไม่ได้ครับ ... รบกวนสอบถามที่ท่านอจ.โดยตรง

2. ป้องกันว่าเหรียญเดิมเสื่อมครับ

3+4. ประเด็นเหล่านี้ ควรเป็นสิ่งที่คุณควรถามท่านอจ.โดยตรง

*** สำหรับดวงน้องสาว ให้ส่งมาถามที่ชมรมฯ  ถามท่านอจ.โดยตรงครับ

« Last Edit: 02 ก.พ. , 2010, 01:27:06 pm by fengshui »