20 เม.ย. , 2024, 06:07:55 am

Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่องย้ายที่เก็บกระดูกคุณพ่อค่ะ  (Read 18503 times)

natjang_p

• Newbie
  • *
เมื่อปี 2550 ได้นำกระดูกคุณพ่อไปไว้ในเจดีย์ที่วัดกำแพง (เพชรเกษม) แต่ตอนนี้ต้องการย้ายกระดูกคุณพ่อไปไว้ที่วัดศาลพ่อพันท้าย เลยอยากทราบว่าควรจะย้ายวันไหนดี แล้วต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ หรือต้องใช้ วัน เดือน ปี เกิด ของลูกๆ ในการเช็ควันหรือไม่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอทราบ
1. ปีเกิดพ่อ และแม่
2. ปีเกิดลูกทุกคน

natjang_p

• Newbie
  • *
คุณพ่อเกิดปี 2486 ปี มะเมีย
คุณแม่เกิดปี 2483 ปี มะเส็ง
ลูกคนที่ 1 เกิดปี 2511 ปี วอก
ลูกคนที่ 2 เกิดปี 2512 ปี ระกา
ลูกคนที่ 3 เกิดปี 2513 ปี จอ
ลูกคนที่ 4 เกิดปี 2521 ปี มะเส็ง

fengshui

ทิศด้านหลังที่บรรจุได้ ทิศตะวันออก ทิศใต้

ให้ไปดูก่อนว่า มีทิศใดที่ว่างบรรจุได้ แล้วค่อยหาฤกษ์ภายหลัง

natjang_p

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวนัทไปดูสถานที่ก่อน แล้วจะมารบกวนถามอีกนะค่ะ

fengshui

natjang_p

• Newbie
  • *
ไปดูมาแล้วค่ะ ทิศด้านหลังเป็นทิศตะวันออกค่ะ แล้วควรจะบรรจุวันไหนดีค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ

fengshui

natjang_p

• Newbie
  • *
เข้าไปดูเว็ปแล้ว แต่ไม่เข้าใจรายการที่ให้กรอกค่ะ  ถ้าโอนเงินแล้วสอบถามทางโทรศัพท์หรืออีเมลได้ไหมค่ะ

fengshui

ถามผ่านทางนี้ก็ได้ครับ

จะได้เป็นประโยชน์แก่ผู้อื่น

natjang_p

• Newbie
  • *
ถ้าอย่างนั้น นัทต้องโอนค่าใช้จ่ายจำนวน 400 เข้าบัญชีคุณวาณี ที่ธนาคารกรุงเทพก่อนใช่ไหมค่ะ

fengshui

จะถามก่อนก็ได้ครับ
แล้วแต่สะดวก

natjang_p

• Newbie
  • *
ถ้าอย่างนั้น นัทรบกวนขอฤกษ์วัน ที่จะย้ายด้วยค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องใช้ข้อมูลอะไรประกอบบ้างค่ะ

fengshui

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-auspice.htm

ในหน้าดังกล่าว จะมี Link แบบฟอร์ม

ให้ดูรายละเอียดในนั้นครับ

natjang_p

• Newbie
  • *
1. ปีเกิดเจ้าบ้าน = ปีวอก
2. ทิศหลังบ้าน  =  ใต้
3. ทิศประธาน  = ไม่เข้าใจค่ะ
4. ทิศที่จะกระทบ = ไม่เข้าใจค่ะ
5. ทิศที่ย้ายมา ( หากมี ) = ไม่เข้าใจค่ะ
6. ช่วงเวลาที่สะดวก
    6.1 เสาร์ อาทิตย์ หรือวันหยุด ( ถ้ามี )
    6.2 หลังเดือน .................. ( โปรดระบุ )

fengshui

ทิศประธาน คือทิศที่เด่นกว่าทิศหลังบ้าน
ดูหน้า 37 - 38 ในหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคลประกอบ 

แต่หากไม่มีจุดที่เด่นกว่า ให้ผ่านข้อนี้ไป

ทิศที่จะกระทบ สำหรับกรณีจะซ่อม ทุบ หรือตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์จุดอื่น ๆ ที่ไม่ใช่หลังบ้าน

ทิศที่ย้ายมา ( หากมี ) - เดิมท่านพิงอยู่ทิศใดครับ ก็คือทิศนั้น

natjang_p

• Newbie
  • *
ทิืศหลังบ้าน หมายถึงทิศที่บ้านใช่ไหมค่ะ เพราะว่านัทไม่ไ้ด้ย้ายกระดูกคุณพ่อเข้าบ้านนะค่ะ
ถ้าหากข้อมูลที่นัทให้ยังขาดสิ่งใดอีำำก รบกวนแจ้งกลับด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

fengshui

ทิศด้านหลังเจดีย์ครับ ขออภัย ลืมชี้ชัด

natjang_p

• Newbie
  • *
ทิศด้านหลังเจดีย์ที่ใหม่เป็นทิศตะวันออกค่ะ

fengshui

เอาข้อมูลทั้งหมดนี้ กรอกตาม link ข้างต้นได้เลยครับ