25 เม.ย. , 2024, 09:37:36 pm

Author Topic: สอบถามการตั้งร้านทับฝาท่อระบายน้ำครับ  (Read 3713 times)

windbreaker

• Newbie
  • *
กำลังจะตั้งร้านใหม่ ซึ่งเจ้าของที่ให้สร้างบริเวณด้านหลังของห้าง โดยในพื้นที่เมื่อสร้างร้านจะทับบนฝาท่อระบายน้ำพอดี โดยจะอยู่ฝั่งซ้ายของร้าน และด้านขวาห่างไปนิดหน่อย จะเป็นบริเวณทิ้งขยะของทางห้าง ไม่ทราบว่าสามารถสร้างร้านบริเวณนี้ดีหรือไม่ หรือมีวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

หากทับไปเลย มีผลน้อย ยกเว้นผ่ากลางห้องครับ

ส่วนใกล้ทิ้งขยะ หากมองเห็น ก็ไม่ค่อยดีครับ

หากมีกลิ่นร่วมด้วย ยิ่งแย่

ควรพิจาณาที่ใหม่