28 มี.ค. , 2024, 03:41:34 pm

Author Topic: ทำไมตั้งแต่ย้ายบ้านมาแม่เจ็บออดๆแอดๆ / ปรับแก้ดวงแล้วดีขึ้น  (Read 18177 times)

jeab_ja

• Jr. Member
  • **
รบกวนเรียนถามซือเฮียค่ะ
ได้ดูฤกษ์ย้ายบ้านและทำตามขั้นตอนทุกอย่าง
ก่อนย้ายก็ทำพิธีล้างปรับสภาพ
แต่ทำไมตั้งแต่ย้ายบ้านมา 4 เดือน
คุณแม่เจ็บออดๆแอดๆมาตลอด
เริ่มจากหูเป็นฝีต้องไปขูดหนองออก
ขาไม่มีแรง แล้วก็ไม่สบายบ่อย
ไม่ทราบว่าวันย้ายบ้านชงกับดวงท่านรึป่าว
ตามที่ดูฤกษ์ย้ายบ้าน ขอแค่วันเดือนปีเกิดผู้ทำการ และผู้ช่วยเท่านั้น
เป็นไปได้หรือไม่คะว่า วันที่ย้ายชงกับดวงของท่าน
แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขหรือไม่คะ
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ปล.พอดีวันที่ย้ายบ้านท่านไปดูปฏิทินจีนเป็นวันที่ชงกับปีเกิดของท่านค่ะ
« Last Edit: 22 พ.ย. , 2011, 07:04:46 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

หากท่านไม่ได้เป็นผู้ประกอบพิธีไม่เกี่ยวครับ

วิธีการแก้ไขเบื้องต้น
1. ทำสังฆทานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของแม่ ( แม่ควรทำเอง )
2. ทำสังฆทานอุทิศให้เจ้าที่และวิญญาณที่สถิตอยู่ ณ ที่นั้น
3. ทำพิธีเสริมมงคล ดูหน้าบทความ

*** ทั้งหมดไม่ต้องดูฤกษ์ *** ทำให้เร็วที่สุดยิ่งดี  ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยครับ

jeab_ja

• **
เรียนซือเฮีย

ทั้งหมดที่กล่าวมา....
ได้ทำตั้งแต่ก่อนย้ายบ้านมาประมาณ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ
คุณแม่ไปทำกับตัวเองด้วย ทั้งสังฆทาน และมากรวดน้ำหน้าบ้าน
แล้วก็พิธีเสริมมงคล ก็ทำหลังจากพิธีตั้งตี่จู้และพระพุทธ

แต่ยังไงก็จะพาแม่ไปทำตามคำแนะนำอีกครั้งนคะ
แล้วก็จะทำพิธเสริมมงคลอีกครั้งด้วย

fengshui

ถ้ายังเป็นอยู่ น่าจะเกี่ยวกับตัวบ้านแล้วครับ

1. ชัยภูมิ + ดวงดาว
   เช่น กลางหลังบ้านเป็นตำหน่งเตา ห้องน้ำ Air ฯลฯ
   หรือ ตำแหน่งดาวบารมี 8 หรือ 9 ถูกทำลาย เช่น เป็นตำแหน่งเตาไฟ Zinc ห้องน้ำ ทางรถวิ่ง Air ฯลฯ
   หรือ ประตูห้องนอนเป็นดาวบารมี หรือเป็นดาวลาภเสื่อม ลาภวิบัติ

2. ดวงชะตา
    เช่น ดวงอยู่ในช่วงไม่ดี
    หรือ ทิศหัวนอนแม่ขัดแย้งกับดวงชะตา

jeab_ja

• **
เรียน ซือเฮีย

น่าจะเป็นเพราะสาเหตุอย่างเดียวคือ
ดวงชะตากำลังอยู่ในช่วงไม่ดี

อย่างอื่นไม่น่าจะมีปัญหา
ก่อนหน้านั้นดูฮวงจุ้ยเรียบร้อยแล้ว
ประธานตั้งถูกทิศ
ที่นอนแม่หันตามที่แนะนำ

เดี๋ยวจะเอาวันเดือนปีเกิดคุณแม่
ไปเข้าหมวดดวงจีนอีกครั้งนะคะ

fengshui

เนื่องจากท่านอจ.พักฟื้น งดรับงาน
บริการวิเคราะห์ดวงจึงงดชั่วคราวครับ

jeab_ja

• **
เรียน ซือเฮีย
การแจ้งวันเดือนปีเกิด คลาดเคลื่อน จะมีผลหรือไม่คะ
ถึงแม้คุณแม่จะไม่ใช่ผู้กระทำการ
แต่ท่านก็เป็นคนถือกระถางอากงอาม่าเข้าบ้านตอนวันย้าย
รู้สึกวันเดือนปีเกิดคุณแม่จะไม่ตรงในบัตรประชาชน
จะเข้าไปในหมวดบริการดูดวงจีน แต่ตอนนี้ทางชมรมหยุดดูชั่วคราว
จะรบกวนซือเฮียดูปฏิทินจีนให้หน่อยได้หรือไม่คะ
คราวหน้าจะได้แจ้งวันเดือนปีเกิดให้ถูกต้อง
คุณแม่เกิดปีแพะ พ.ศ. 2486 สี่เหว่ย ชิวโหงว
วันสี่เหว่ย ชิวโหงว ของปีนั้น ตรงกับวันที่เท่าไหร่ เดือนอะไรคะ

ขอขอบคุณซือเฮียที่ช่วยเหลือ
ตอนนี้ท่านก็ยังเป็นโน่นเป็นนี่ตลอด
เมื่อวันชิวอิก อยู่ดีๆก็ปวดขา ตั้งแต่สะโพกลงไปถึงน่อง
ไป x-ray ก็ไม่เจอว่าเป็นอะไร ทานยามา 1 อาทิตย์แล้วก็ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

fengshui

กรณีแจ้งปีเกิดคลาดเคลื่อนมีผลต่อการดูฤกษ์ครับ
แม้ไม่ใช่ผู้กระทำการโดยตรง ก็มีผลกระทบแต่ไม่มาก

5 พฤษภาคม 2486

เนื่องจากคุณแม่ไม่สบาย จะวิเคราะห์ดวงให้เป็นกรณีพิเศษครับ
วันเกิดคุณแม่ธาตุน้ำ ในเดือนดิน ฤดูไม้ ดวงอ่อนแอ

ไม่ทราบเวลาเกิด แต่หากเกิดช่วง 9.00 - 10.59 น.
สุขภาพจะมีปัญหา โดยเฉพาะช่วงอายุจีน 65 - 69 ( ปีนี้ 69 )

และปีนี้ คุณแม่จะมีเรื่องเสียลาภมาก ( รวมถึงเสียเงินเป็นค่ารักษาพยาบาล )

*** ให้รีบพกเหรียญ 3 /11 ในหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล 2554 โดยด่วน ***

jeab_ja

• **
ขอบคุณซือเฮียมากค่ะ
เวลาเกิดคุณแม่ เป็น 4 ทุ่ม กลางคืนค่ะ
ยังไงจะรีบนำเหรียญในปฏิทิน ฤกษ์มงคล ให้คุณแม่พก ด่วนเลยค่ะ

ขอขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

fengshui

หากเกิด 4 ทุ่ม

เป็นดวงปัญญาดีมาก แต่ก็วุ่นวายมาก โดยเฉพาะเมื่อเกี่ยวกับเรื่องเงิน

*** ปีนี้ ให้คุณแม่ไปทำสังฆทานเป็นประจำ ***

ยินดีครับ

jeab_ja

• **
ซือเฮียคะ
อยากจะดูที่ตั้งหัวเตียงคุณแม่ใหม่ค่ะ
เพราะตอนนี้ทราบวันเกิดที่แน่นอนแล้ว
บ้านอิง 207.7 องศา หน้าบ้าน 27.7 องศา
ตอนนี้คุณแม่นอนหันหัวเตียงไปหน้าบ้านคือ 27.7
ไม่ทราบว่าจะต้องเปลี่ยนหรือไม่คะ

คุณแม่เกิด วันที่ 5 พค 2486 ปีมะแม เวลา 4 ทุ่มค่ะ

ถ้าต้องเปลี่ยนจะได้หาฤกษ์ปลอดภัยหันทิศใหม่ให้ท่านเลยค่ะ
ขอขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ

fengshui

นอน 207 ดีกว่าครับ

jeab_ja

• **
ซือเฮียคะ ถ้านอน 207
ปลายเท้าจะออกนอกบ้านเลยค่ะ

แต่ถ้านอน 27.7 แล้วไม่มีอะไรเสียหายใช่หรือไม่คะ
หรือไม่อีกทางนึงที่หันหัวเตียงได้ก็คือ 297.7 ค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ รบกวนอยู่บ่อยครั้ง

fengshui

ปลายเท้าออกนอกบ้าน แล้วไม่ดีต้องคบเงื่อนไข ดังนี้

1. ต้องเป็นชั้น 1
2. และต้องตรงประตูห้องนอน
3. และต้องตรงประตูบ้าน

หากไม่ครบ 3 เงื่อนไข  ไม่นับเท้าออกนอกบ้าน

แต่เฉพาะเงื่อนไข 2 ก็ไม่ดีครับ ดูบทความ ฮวงจุ้ยห้องนอน

jeab_ja

• **
ตั้งแต่ให้คุณแม่รับเหรียญในหนังสือฤกษ์มงคลแล้ว
อาการท่านก็ดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ

ว่าจะดูอาการท่านไปอีกสักระยะนึงค่ะ

ขอบคุณซือเฮียมากๆเลยค่ะ

fengshui

ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ

อย่าลืมว่า ต้องให้คุณแม่ไปทำบุญสังฆทานด้วย จะได้ผลดีครับ

jeab_ja

• **
ค่ะ ซื้อเครื่องสังฆทานเตรียมไว้แล้ว
จะพาคุณแม่ไปทำค่ะ

ขอบคุณซือเฮียค่ะ

fengshui

ยินดีด้วยครับ

ทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์ก็ตรงประเด็นดีครับ

jeab_ja

• **
ขอบคุณค่ะ ซือเฮีย
เดี๋ยวจะหาเวลาพาคุณแม่ไปทำบุญที่ รพ สงฆ์ ด้วยค่ะ
 :)

fengshui