25 เม.ย. , 2024, 12:22:17 pm

Author Topic: ขอสอบถามเกี่ยวกับการบูชาปางกวนอูครับ  (Read 7502 times)

totobago

• Newbie
  • *
1.จะทำธุรกิจซื้อ-ขายของเก่า ควรบูชาปางไหนดีครับ
2.บูชาไว้ไกล้ปึ่งเถ้ากง กับหงอคงได้ไหมครับ
3ฤกที่ดีควรเป็นตอนไหนครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
แสดงว่าท่านไม่ได้อ่าน กฎ กติกา อย่างละเอียด

1. ท่านจะได้คำตอบภายใน 2 - 3 วัน  จึงไม่ต้องตั้งคำถามซ้ำ
2. เรื่องฤกษ์ยามระบุไว้หลายจุดแล้ว กรุณาศึกษาดูครับ

...........

คำตอบ
1. ปางใดก็ได้ แต่ไม่แนะนำปางถือง้าวทำท่าฟันลงมา ( เคยตอบแล้วในกระทู้เก่า )
2. ได้ครับ

โดยทั่วไป ไม่แนะนำให้ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ
บ้านเป็นที่อยู่อาศัยคนเป็น  ตั้งมาก ๆ จะดูเป็นศาลเจ้า

totobago

• Newbie
  • *
ขอประทานโทษครับพอดีโพสแล้วเห็นขึ้น errorขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
รับทราบครับ