26 เม.ย. , 2024, 09:16:30 pm

Author Topic: ตั้งสิงห์  (Read 5630 times)

mm

• Newbie
  • *
ตั้งสิงห์
« on: 03 ก.ย. , 2010, 05:31:37 am »
เรียนอาจารย์คะ  มีสิงห์หนึ่งคู่สีทองทำด้วยปูนปลาสเตอร์สูง 7 นิ้ว เป็นสิงห์ยืนแยกเขี้ยวเฉย ๆ ไม่มีลูกบอลในปาก เราสมควรตั้งคู่กับตี่จู้ดีหรือไม่ และควรตั้งตรงไหนดี แล้วส่วนมากเขาตั้งเพื่อให้ลูกน้องอยู่นาน ๆ จริงหรือไม่ค่ะ เพราะมีคนให้มา ถ้าตั้งแล้วร้านค้าที่อยู่ตรงข้ามจะมีปัญหาอะไรหรือไม่ เพราะเป็นบ้านพี่น้องกันค่ะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ เพราะที่ร้านมีปัญหาเกี่ยวกับลูกน้องชอบลาออกค่ะ อยู่ไม่ถึงปีเลย และต้องทำอย่างไรดีค่ะ  ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตั้งสิงห์
« Reply #1 on: 04 ก.ย. , 2010, 01:30:19 am »
หากทุกอย่างปกติสุข ไม่ควรตั้งแก้ใด ๆ

สิงห์ 7 นิ้ว มีขนาดพอสมควร  หากตี่จู้ขนาดไม่ใหญ่พอ  จะกลายเป็นบริวารเด่นเกิน

ไม่มีบอลในปาก บอลจริง ๆ แล้วจะอยู่ที่เท้า  อีกฝั่งเป็นตัวเมีย เล่นกับลูก

ลูกน้องชอบลาออก ... คงต้องดูปัจจัยอื่นประกอบ