23 เม.ย. , 2024, 12:32:14 pm

Author Topic: Program on Iphone  (Read 6523 times)

FS39

• Newbie
  • *
Program on Iphone
« on: 13 ต.ค. , 2010, 07:40:54 am »
สวัสดีครับ ซือเฮีย โจ้

ผมอยากเรียนถามว่า ซือเฮีย มีโครงการจะ เขียน โปรแกรม บน Iphone บ้างมั๊ยครับ หรือว่ามี โปรแกรม อะไร ที่ทำให้ Windows base ไปรันบน Iphone ได้มั๊ยครับ พอดี PPC ผมเสีย แล้ว ตอนนี้กระแส Iphone มาแรง PPC เช่น HTC ตกไปเยอะ เลยอยากซื้อ Iphone มาใช้ แต่ก็ อยากใช้ โปรแกรมของชมรมด้วยครับ คิดไม่ตก เลยยังไม่ได้ซื้อเครื่องใหม่ซักที หรือ ซือเฮีย มี PPC รุ่นไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
Re: Program on Iphone
« Reply #1 on: 13 ต.ค. , 2010, 08:06:52 am »
ตอนนี้มี Project พัฒนา Application บน Web สามารถทำงานบน Smart Phone ต่าง ๆ ได้ แต่กว่าจะระบบสมบูรณ์ทุกโปรแกรมคงใช้ระยะเวลานานพอสมควร

สำหรับกระแส Iphone จะมาเป็นช่วง ๆ ตอนออกรุ่นครับ ก่อนหน้านี้ก็เป็น BB และ Android และช่วงปลายปีนี้ก็กำลังสร้างกระแสของ Windows Phone 7 ดังนั้นการซื้ออุปกรณ์เหล่านี้ให้เน้นการใช้งานเป็นหลัก เช่น เน้นความบันเทิง เกมส์ หรือใช้งานผ่านเน็ตนอกสถานที่ก็ Iphone Android ติดต่อสังคมออนไลน์หรือแชทก็ BB งาน Office ก็ Windows Mobile ครับ
« Last Edit: 13 ต.ค. , 2010, 08:18:31 am by Jo »