20 เม.ย. , 2024, 01:00:48 pm

Author Topic: ทิศหลังสุสานกับปีเกิดบรรพบุรุษ  (Read 8171 times)

saksiri

• Newbie
  • *
ผมขอเรียนถามเรื่องทิศหลังสุสานกับปีเกิดบรรพบุรุษว่าดีหรือไม่ครับ คือด้านหลังสุสานพิงองศาที่291.5องศา
    1.อาม่าผมเกิดปีมะแมบรรจุในสุสานปี พ.ศ. 2524
    2.อากงผมเกิดปีมะเมียบรรจุในสุสานปี พ.ศ. 2532
  ผมขอเรียนถามว่าทิศปีเกิดของบรรพบุรุษที่บรรจุในสุสานที่ด้านหลังพิง องศาที่ 291.5 องศานั้นถูกต้องหรือไม่
จะส่งผลดีหรือผลเสียกับลูกหลานยังไงบ้างครับ  (สุสานสร้างปี พ.ศ. 2524 )
 รบกวนช่วยตอบคำถามผมหน่อยนะครับ   ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
291.5 องศา คือ ซิงเกียมสุก ทิศตะวันตก เกือบจะเข้าสู่ ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ

ปีมะเมีย ปีมะแม ฝังทิศนี้ได้

2524 2532 ฝังได้ แต่ไม่ทราบเดือน วัน เวลา ซึ่งอาจไม่ถูกต้องได้

ทิศนี้ หลัง 4 กพ. 2547
ลูกชายคนโต และลูกสาวคนโต แย่ลง มีเรื่องเสียเงินมาก
ยกเว้นเป็นเป็นลูกโทน จะเบาลง แต่ก็ยังไม่ดี

หากเป็นเช่นนั้นจริง
การแก้ไข ยืนหน้าป้าย ปีกซ้ายมือด้านหน้า ให้ตั้งเจ้าที่ขนาดเล็ก พิงองศา 330 หรือ 315
*** ต้องทราบปีเกิดลูกทุคน ***

ดูภาพตัวอย่างจาก
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-grave-site-yin-house.htm