28 มี.ค. , 2024, 09:52:21 am

Author Topic: ตำแหน่งหัวเตียงติดกำแพงห้องน้ำ  (Read 63663 times)

Tatapat

• Newbie
  • *

หากว่าตำแหน่งที่ควรตั้งเตียงนอนบังเอิญไปอยู่ติดกับกำแพงห้องน้ำ (กำแพงห้องน้ำอยู่หัวเตียง) จะมีผลไม่ดีอย่างไรหรือไม่คะ?

กราบขอบพระคุณค่ะ
« Last Edit: 27 พ.ย. , 2010, 04:36:16 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ในแง่ชัยภูมิ คือบารมีไม่มั่นคง

แต่หากตำแหน่งดวงดาวเป็นโชคลาภ กลับจะดีได้ลาภครับ

*** แต่หากตรงกับโถส้วม ไม่ว่าอย่างไรก็ไม่ดีครับ ***

Tatapat

• Newbie
  • *
กราบขอบคุณท่านอาจารย์สุภชัยมากค่ะ

ขออนุญาตเรียนถามท่านอาจารย์เพิ่มเติมจากหัวข้อเดิมนะคะ

หมายถึงว่า ถ้าตำแหน่งตรงหัวเตียงที่ติดกับกำแพงห้องน้ำนั้น เป็นจุดที่วางโถส้วมในลักษณะหันหลังให้ไม่ได้ แต่ถ้าโถส้วมในห้องน้ำที่อยู่หัวเตียงฝั่งกำแพงตรงกันข้ามโดยส้วมหันหน้ามาทางหัวนอนผ่านกำแพงนั้น ไม่เป็นไรใช่ไหมคะ?

หากเป็นเช่นนั้น เราควรยอมเสียลาภ แต่บารมีมั่นคงดีกว่าหรือไม่อย่างไรคะ?

กราบขอบคุณท่านอาจารย์มากค่ะ

fengshui

ตอบให้แล้ว ที่นี่ครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-bedroom-design-tip-4.htm

Tatapat

• Newbie
  • *
ได้รับคำตอบจากภาพแล้วค่ะท่านอาจารย์สุภชัย
กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งนะคะ  :D

fengshui

ยินดีครับ