24 เม.ย. , 2024, 06:28:51 pm

Author Topic: ทำแซกีและย้ายที่ฝั่งบรรพบุรุษใหม่ ไม่ทราบปีเกิด จะต้องดูฤกษ์ไหนครับ  (Read 6271 times)

Bhusit

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า  ดูวันที่เป็นฤกษ์ปลอดภัย หรือวันเทียงเสี่ย  และวันที่มี ห่วยเต็ก เทียนเต็ก หรือป่าวคับ หรือเป้นฤกษ์อื่นๆ คับ  ขอบคุณคับ

แก้ไขให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทย ดังนี้ .... คนไทยทุกคนมีหน้าที่อนุรักษ์ ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

อยากทราบว่า  ดูวันที่เป็นฤกษ์ปลอดภัย หรือวันเทียงเสี่ย  และวันที่มี ง้วยเต็ก เทียนเต็ก หรือไม่ครับ
หรือเป็นฤกษ์อื่นๆ ครับ  ขอบคุณครับ
« Last Edit: 11 ม.ค. , 2011, 09:41:48 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ใช้แต่ปีเกิดครับ

2. แต่หากไม่ได้จริง ๆ ต้องตั้งทิศ 45 องศา ใช้ได้ทุกปีเกิด และต้องดูฤกษ์ให้ถูกต้องครับ

กรุณาศึกษาวิธีการหาฤกษ์จากในหนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคล

แต่หากคำนวณไม่สะดวก ให้ใช้ฤกษ์ปลอดภัยครับ  และหากฤกษ์ปลอดภัยนั้นมี ราศีเทพร่วมด้วยยิ่งดีครับ

« Last Edit: 16 ม.ค. , 2011, 02:21:33 pm by fengshui »