28 มี.ค. , 2024, 01:00:15 pm

Author Topic: เรียนถามซือเฮียเกี่ยวกับฤกษ์ออกรถ  (Read 5852 times)

jeab_ja

• Jr. Member
  • **
เรื่องมีอยู่ว่าน้องชายจะออกรถใหม่
ดูในปฏิทินฤกษ์มงคล ไม่มีฤกษ์ออกรถในเดือนมีนาคมเลย
จะใช้ฤกษ์จำเป็นวันที่ 31 มีนาคม เวลา 17.30 -18.30 ได้หรือไม่คะ

หรืออีกอย่างนึง ให้พี่สาวเป็นคนขับรถจากศูนย์กลับบ้านเองในวันที่ 31 มีนาคม
จะได้หรือไม่คะ

ขอบพระคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ลองอ่านหน้า 220 ก่อนครับ เป็นวิธีดีที่สุด

jeab_ja

• **
เรียนถามเพิ่มอีกนิดค่ะ
ถ้าให้พนักงานขับรถมาส่งที่บ้าน
แล้วเจ้าของจะนั่งมาด้วยในรถคันนั้น
ได้หรือไม่คะ

หรือไม่อย่างนั้นให้พี่สาวนั่งมาด้วยคอยบอกทาง
แล้วเจ้าของรถนั่ง taxi ตามมาอีกทีจะดีกว่าคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

fengshui

ไม่ได้ครับ

พี่สาวนั่งมาด้วยคอยบอกทาง ... OK

เจ้าของรถนั่ง taxi ตามมาอีกที ... ไม่ควร

jeab_ja

• **
ขอบคุณซือเฮียมากๆเลยค่ะ
รบกวนบ่อยมาก

fengshui

ยินดีครับ