25 เม.ย. , 2024, 08:47:52 pm

Author Topic: ขยับรูปประธาน และตี่จู้เอี่ย  (Read 5871 times)

chum09

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮีย
        เนื่องจากตู้เย็นที่บ้านเสีย แต่เอาออกไม่ได้ ต้องขยับตู้ที่ตั้งประธาน และ ตี่จู้เอีย เพื่อให้มีช่องพอให้ตู้เย็น ไปซ่อมได้ โดยขยับขึ้นนมาด้านหน้าและเลื่อนมาด้านหน้า
        1.ยกมือไหว้ทั้งสองที่ แล้วขยับ เพราะจำเป็นเร่งด่วน ได้หรือไม่ครับ
        2.ทำการล้างอาถรรพ์ ตามได้หรือไม่ครับ เพราะฤกษ์ในการล้างฯ เดือนมีนาก็ไม่มี

หมายเหตุ
บ้าน ประธาน ตีจู้ พิงทิศ 30 ผู้กระทำการปีเกิดมะแม ,และปีชวด

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. กรณีจำเป็นมาก ๆ แต่หากรอได้ ควรดูฤกษ์ครับ
2. ได้ครับ เดือนมีนา มีฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็นอยู่ครับ ( ถัดจากฤกษ์ปลอดภัยแบบปกติ )