20 เม.ย. , 2024, 08:10:20 am

Author Topic: เรียนสอบถามเรื่องการบรรจุเถ้าอังคารคุณตา คุณยายครับ  (Read 6501 times)

surachon

• Newbie
  • *
กราบเรียนอาจารย์ใหญ่ และซือเฮียครับ

วันเสาร์ที่ 26 มี.ค. 54 ทางครอบครัวคุณแม่ผม ได้บรรจุอังคารของคุณตา ร่วมกับคุณยาย โดยเอาไปบรรจุที่ช่องกำแพงวัด ซึ่งเป็นทิศตะวันออก วัดองศาได้ 98 (วัดโดยเข็มทิศทหาร)
โดยบรรจุเมื่อเวลาช่วง  10 โมงเช้าเศษ ก่อนเพล
1. คุณตา  เกิดปีชวด
2. คุณยาย เกิดปีขาล
3. ลูกคนที่หนึ่ง (คุณแม่ผม) เกิดปีขาล
4. ลูกคนที่สอง (ผู้ชาย) เกิดปีเถาะ
5. ลูกคนที่สาม (ผู้ชาย) เกิดปีมะแม
6. ลูกคนที่สี่ (ผู้หญิง) เกิดปีระกา
7. ลูกคนที่ห้า (ผู้ชาย) เกิดปีกุน
8. ลูกคนที่หก (ผู้ชาย) เกิดปีขาล (เสียชีวิต)

รบกวนอาจารย์ใหญ่ และ ซือเฮียช่วยชี้แนะด้วยครับว่าถูกต้องเหมาะสมหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
สุรชน ศิษย์รุ่น 45

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ทิศเถาะ 90 +/- 7.5 ใช้ได้ครับ   แต่ 98 ไม่ได้ 

ทิศขาล ทิศกึ่งได้ แต่บทบาทดาวดีสู้ไม่ได้

*** ให้ลองวัดใหม่ อยู่จากเหล็กให้มากที่สุด  และบางมุมอาจได้องศาที่ต้องการ

อย่าลืมดูฤกษ์ด้วยครับ

surachon

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

สุรชน ศิษย์รุ่น 45

fengshui

• Administrator
  • Hero Member