30 เม.ย. , 2024, 07:16:16 pm

Author Topic: บ้านเยื้องทางสามแพร่ง  (Read 6110 times)

dolemy

• Newbie
  • *
บ้านเยื้องทางสามแพร่ง
« on: 06 พ.ค. , 2011, 05:07:25 am »
กำลังไปดูบ้านใหม่อยู่อะค่ะ แต่เป็นบ้านมือสองนะค่ะ มีบ้านสองหลังที่ตรงกับทางสามแพร่งบ้านทางฝั่งซ้ายมีคนอยู่แล้ว
แต่ประตูบ้านของเขาไม่ตรงทางสามแพร่ง แต่หลังของเราประตูรั้วไม่ตรงแต่ประตูทางเข้าบ้านตรง
และประตูชั้นสองของบ้านก็ตรงด้วยชั้นสองของบ้านประตูระเบียง ประตูห้องนอน ประตูห้องน้ำตรงกัน  

แต่หน้าบ้านตรงประตูหน้าบ้านได้ปลูกต้นไม้ข้างรั้วบังทางประตู บ้านหันหน้าทางทิศออกเฉียงใต้  
หลังบ้านเป็นหนองน้ำป่ากก ไม่ติดกับใคร เจ้าของบ้านเกิดปีมะเมียทั้งสองคน
วันจันทร์กลางคืน กับพุธกลางคืน อยางทราบว่าอยู่แล้วจะดีใหม่ หากไม่ดีต้องแก้เยอะไหม

ขอบคุณค่ะ
« Last Edit: 07 พ.ค. , 2011, 02:22:51 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: บ้านเยื้องทางสามแพร่ง
« Reply #1 on: 07 พ.ค. , 2011, 02:30:10 am »
ตรงกับทางสามแพร่งบ้าน ดีหรือไม่ดี ต้องทราบองศาหลังบ้านที่แน่นอน

หากตำแหน่งนั้นเป็นดาวโชคลาภ กลับจะดีครับ
แต่หากทางนั้น ยาวมาก ไม่ว่าอย่างไรก็ไม่ดีครับ

ดวงจีน ไม่ได้เอาแค่ปีเกิด มาพิจารณาครับ
แต่ต้องพิจารณาครบ 4 หลัก คือ  ปี เดือน วัน เวลาเกิด