19 เม.ย. , 2024, 10:05:38 pm

Author Topic: เกี่ยวกับบ้าน เเละ การเปลี่ยนเตียงนอนให่ม  (Read 5012 times)

1 อาจารย์ค่ะ  อยากเรียนถามอาจารย์เกี่ยวกับที่บ้าน เเละ การเปลี่ยนเตียงนอนให่ม
ตอนสร้างบ้าน ที่บ้านตั้งอยู่ ทิศตะวันตก w250องศา หัวนอนอิง ทิศตะวันตก
ปีนี้ทิศอสูรอยู่ทิศตะวันตก จะทำการเปลี่ยนเตียงนอนให่ม
จะทำการเปลี่ยนเตียงนอนให่มสามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ไหมค่ะ เพราะว่าเตียงเดิมฐานเตียงเเยกจากกันมีคนทักว่าไม่ดี
เดือนนี้ เป๊นเดือนของมะเส๊งซึ่ง
ดิฉันเกิดปีกุล 20กย.2514 วันจันทร์
สามีดิฉัน เกิด 15กย.2515 วันศุกร์ ปีชวด
จะชงไหมค่ะ มีผลเสียอะไรไหม
รบกวนอาจาร์ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ

2. เเละอีกข้อที่จะถามอาจารย์ ทิศหลังบ้านเป๊นทิศตะวันตก w250 องศา
การที่หน้าบ้านทางด้านขวามือ  มีบ่อน้ำเเละน้ำตกอยู่ จะทำให้บ้านหลังนี้
ที่ทิศหลังบ้านอิง w250องศาตะวันตก จะมีผลเสียไหมค่ะ ถ้ามีจะมีผลเสียอย่างไรมั้งค่ะ
ขอให้อาจารย์เเนะนำวิธีเเก้ไข เพราะมีญาติมาที่บ้าน เเล้วทักว่า
ทางด้านขวามือของบ้านเป๊นตำเเหน่งเสือขาว ห้ามเคลื่อนไหวต้องสงบนิ่งจะเป๊นน้ำไม่ได้
รบกวน อาจารย์ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ
         ขอบคุณค่ะ..

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หากองศาที่ได้ ไม่ถูกต้อง คำตอบที่ให้จะผิดหมด

2. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ครับ ใช้ได้ทุกทิศทุกปีเกิด

3. ดวง ไม่วิเคราะห์ทาง Web ครับ

4. 250 เมื่อนยืนในบ้านหันไปหน้าบ้าน  ขวามือเป็นลาภประจำยุค ต้องเคลื่อนไหว และวางน้ำ

การกำหนดด้วยซ้าย ขวา เป็นหลักวิชาชัยภูมิพื้นฐาน  แต่จุดสำคัญคือตำแหน่งดาว

***** แต่หากองศา ไม่ได้วัดด้วยจานวัดแสงอาทิตย์ โอกาสผิดพลาดมีสูงมาก ***