30 เม.ย. , 2024, 12:56:01 am

Author Topic: สอบถามเรื่องตี่จู้  (Read 3850 times)

luckymanza

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องตี่จู้
« on: 12 พ.ค. , 2011, 11:22:34 am »
รบกวนเรียนถามอาจารย์หน่อยครับ

ผมจะวาง ตี่จู่ และพร้อมเข้าอยู่ ในวันที่ 17 ของเดือนพฤษภาคมนี้ ซึ่งเป็นวันพระจีน 15ค่ำเดือน6 ด้วย และได้อ่านในหนังสือของอาจารย์แล้ว ในการย้ายเข้าอยู่ ทิศใต้เป็นทิศอสูรอีก ซึ่งบางคนก็บอกว่าดีบางคนก็ว่าไม่ค่อยดี เลยเริ่มไม่มั่นใจ จึงอยากเรียนถามว่าวันที่จะตั้งตี่จู้หรือเข้าอยู่นั้นดีหรือไม่อย่างไรครับ   
***หลังบ้านเป็นทิศเหนือ หน้าบ้านหันทางทิศใต้ แต่ตี่จู่(ประธาน)หันทางทิศตะวันตกเฉียงใต้ทำมุม45องศากับตัวบ้าน***

ป.ล.หนังสือ "มงคลจีน" ตามหลักฮวงจุ้ย1  จะออกเมื่อไรครับ รออยู่ครับ (เห็นว่ายังไม่ออกหรือออกแล้วครับ??)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเรื่องตี่จู้
« Reply #1 on: 13 พ.ค. , 2011, 01:41:58 am »
ทิศอสูรประจำปี 54 คือทิศตะวันตกครับ  แต่ก็จะมีอสูรประจำเดือน วัน ยาม ต่างหากไป

สามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยตั้งได้ครับ

---

เนื่องจาก WebMaster มีปัญหาเรื่องสุขภาพเช่นกัน ( ผ่าตัดเล็ก ) เลยต้องพักยาวครับ