20 เม.ย. , 2024, 09:52:09 am

Author Topic: ปลูกสร้างโรงรถและห้องเก็บของทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือ  (Read 5222 times)

wanayo

• Newbie
  • *
 เรียนถามอาจารย์ค่ะ

บ้านหลังอิงทิศตะวันตกเฉียงใต้  องศาที่ 210  ได้ก่อสร้างโรงรถและห้องเก็บของ เป็นอาคารแยกต่างหากทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือของตัวบ้าน   โรงรถห่างตัวบ้าน 4 เมตร  ได้ทำการขุดหลุมเสาอาคารเมื่อวันที่ 11 พ.ค. 54  เวลาประมาณ 09.30 น.  ตั้งเสาและดำเินินการก่อสร้างในวันที่ 12 พ.ค. 54 เป็นต้นมา  จึงขอเรียนถามอาจารย์ ดังนี้

1. การก่อสร้างโรงรถและห้องเก็บของในทิศทางดังกล่าว  กระทบทิศห้ามหรือไม่ มากน้อยเพียงใด
2. หากจะทำระเบียงทางเดินเชื่อมระหว่างตัวบ้าน กับโรงรถ  โดยต่อเติมหลังคาโรงรถให้เชื่อมต่อกับตัวบ้าน โรงรถกับตัวบ้านจะติดกันทำให้บ้านเว้าแหว่งผิดหลักฮวงจุ้ยหรือเปล่าคะ  ควรทำหรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
วนา

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เริ่มต้นกระทบจุดแรกสุดที่ใดครับ ?

ขอภาพประกอบด้วยครับ