28 มี.ค. , 2024, 10:44:07 am

Author Topic: ตรงข้ามร้านเป็นตึกสูงมุมตึกหันตรงมายังร้าน  (Read 7421 times)

wizardsplan

• Newbie
  • *
เปิดกิจการอู่ซ่อมรถมา 1 ปีไม่มีกำไร เริ่มสังเกตุตรงข้ามร้านเป็นตึกสูง 6 ชั้นแต่ไม่ได้หันหน้าตรงกันเขาสร้างแบบเอียงๆ ทำให้มุมตึกเล็งตรงเข้าร้านเรา ลักษณะอย่างนี้มีผลอะไรกับร้านเราหรือปล่าวค่ะ
รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอภาพประกอบ กรุณาส่งมาที่ [email protected]

หากวาดภาพประกอบ เหมือนการเขียนผัง หรือแผนที่เดินทางได้ยิ่งดี

wizardsplan

• Newbie
  • *
ส่งรูปไปทางอีเมล์แล้วน่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

ได้รับข้อมูลแล้ว

จะตอบภายในวันพุธครับ

fengshui

พิจารณาตามภาพ

เรามักจะกลัวมุมแหลมของตึก ซึ่งไม่มีผลด้านฮวงจุ้ย ( แต่อาจมีผลกับคนที่กลัว )

ที่ต้องกลัวคือ แนวสีฟ้าครับ ซึ่งเบี่ยงไปคนละมุม ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

ประกอบกับ มีแนวกระแสถนนคั่นกลาง ผลกระทบไม่มี

ศึกษาข้อมูลอื่น ๆ ประกอบ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-huangjui-teelee-1.htm

wizardsplan

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ

fengshui