28 มี.ค. , 2024, 06:32:26 pm

Author Topic: การเปลี่ยนประธาน  (Read 6266 times)

chalam

• Newbie
  • *
การเปลี่ยนประธาน
« on: 02 ก.ค. , 2011, 06:05:57 am »
ตามรูปที่ส่งไปครับ ขอถาม 1.แถวสุดท้ายช่อง A-B-C ให้ถือว่าเป็นองศาหลังบ้าน 300 ทั้งหมดเลยใช่ไหมครับ
                                    2.ถ้าแบ่งตาราง แล้วไปตรงตำแหน่งลาภประจำยุค(แต่นิ่งอยู่)หรือโดยเฉพาะตรงตำแหน่งลาภวิบัติ(แต่มีการเคลื่อน
ไหวอยู่)แต่ไม่สามารถย้ายหลบได้จำเป็นต้องเปลี่ยนประธานเพื่อให้องศาที่ดี เช่น ย้ายไปตำแหน่ง D,E,F,G,H ผมเข้าใจถูกไหมครับ
                                    3.การหาประธาน เช่น หัวเตียง สิ่งศักดิ์สิทธ์ ตู้หนังสือ รูปครอบครัว เป็นสิ่งกำหนด นอกเหนือจากนี้แล้วมีสิ่งอื่นอีกไหม
                                       ขอตัวอย่างซัก 5 อย่างครับ
                                    4.วิธีเปลี่ยนตำแหน่งประธาน หาข้อมูลได้ที่ไหนหรือสั่งซื้อในหนังสือ ,  DVD ในชื่อว่าอะไรครับ
 ***จะนำไปใช้แก้ไขกรณีห้องนั้นตำแหน่งไม่ถูกต้อง

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การเปลี่ยนประธาน
« Reply #1 on: 05 ก.ค. , 2011, 02:18:33 am »
1. ใช่ครับ
2. ถูกต้องครับ
3. โซฟาขนาดใหญ่ที่เด่นชัด  โต๊ะทำงานในห้องหนังสือ
4. DVD จัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ย

*** เฉพาะในงานไหว้ครู DVD จะจำหน่ายในราคาพิเศษครับ ***

*** ไม่แนะนำการแก้ไข หากไม่ได้วัดองศาได้อย่างแม่นยำ หรือไม่ได้วัดองศาด้วยระบบแสงอาทิตย์

chalam

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 05 ก.ค. , 2011, 07:19:36 am »
พอดีไปซื้อ DVD ที่ชมรมมาวันนี้ แต่ซื้อผิดคือผมบอกเขาผิดเลยได้ DVD วิเคราะห์ชัยภูมิ # 3 กับ ปฏิทินฤกษ์มงคล2554  ขอเรียนถามดังนี้
1.ถ้าหัวเตียงหรือหลังโต๊ะทำงาน อยู่ในตำแหน่ง ลาภวิบัติ (ต้องนิ่ง) แต่ด้านหลังเป็นบรรได(ถือว่าเคลื่อนไหว)โดยมีผนังกั้น อย่างนี้ถือว่าบารมี
  ติดลบเหมือนกับหัวเตียงติดห้องน้ำในตำแหน่งลาภวิบัติหรือเปล่าครับ
2.บารมีติดลบในที่นี้ หมายความว่าอะไรครับ
3.พอดีจะปรับปรุงบ้านในเดือน กรกฏาคม 2554 ดูในหนังสือแล้วไม่มีกฤกษ์ดี , ปลอดภัย เลย จะใช้วันไหนดีครับช่วงวันที่ 6 - 14 ก.ค.

fengshui

« Reply #3 on: 06 ก.ค. , 2011, 04:04:26 am »
1. ติดลบ เพราะ ด้านหลังเคลื่อนไหว  แต่หากอยู่ห่าง ผลกระทบจะน้อยลง

2. แทนที่จะดี ก็ไม่ได้ดี

3. เข้าหมวดบริการหาฤกษ์ครับ  หรือรอฤกษ์ปลอดภัยถัดไป

chalam

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 06 ก.ค. , 2011, 07:54:05 am »
ขอบคุณมากครับ

fengshui

« Reply #5 on: 06 ก.ค. , 2011, 01:44:31 pm »
ยินดีครับ