29 มี.ค. , 2024, 12:54:56 pm

Author Topic: เรียนถามเรื่องการแก้ไขฮวงจุ้ยห้องทำงานทรงปังตอ  (Read 4473 times)

Vivy

• Newbie
  • *
รบกวนรียนถามอจ.เรื่องห้องทำงานทรงปังตอค่ะ

ดิฉันกำลังจะขอเช่าออฟฟิศค่ะ ประตูหันหน้าไปทางทิศเหนือเฉียงไปทางตะวันตก 20 องศา  มองเข้าไปในห้องจากหน้าประตูมุมขวามือจะเป็นมุมที่เป็นด้ามปังตอค่ะ คือจากประตูเข้าไปจะเป็นผนังประมาณ 1 ใน 3 ของความยาวห้อง  แล้วหลังจากนั้นจะมีพื้นที่ยื่นเข้าไปด้านขวาเพิ่มเติม จึงทำให้เกิดทรงของด้ามปังตอ 

ไม่ทราบว่าห้องนี้ต้องทำผนังปิดพื้นที่ส่วนนี้ไปเลยจะดีไหมคะ  จะได้เป็นทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้าค่ะ หรือแค่แก้ฮวงจุ้ยก็พอแล้ว  ห้องนี้ตั้งอยู่เป็นห้องสุดท้ายสุดทางเดินซ้ายมือค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอแผนผังภาพ  ส่งมาที่ [email protected]