25 เม.ย. , 2024, 09:43:35 am

Author Topic: สอบถามเรื่องฤกษ์แต่งงานค่ะ  (Read 4448 times)

veevy

• Newbie
  • *
รบกวนเรียนถามอาจารย์ค่ะ

อยากจะหาฤกษ์แต่งงานในปี 2555 ค่ะ
ฝ่ายชาย  เกิดวันที่ 24 มกราคม 2521 เวลา เช้าช่วง 8.00-9.00น. ปีเกิดไม่แน่ใจค่ะว่า มะเส็งหรือมะเมีย
ฝ่ายหญิง เกิดวันที่   2 มีนาคม   2526 เวลา 22.44 น. ปีกุน

เคยให้ซินแสบางท่านดู บอกว่าชงกัน ถ้าจะแต่งต้องแต่งปีมะเมียถึงจะดี ต้องรออีก 3 ปี แต่เนื่องจากทางฝ่ายชายต้องการแต่งภายในปีหน้า
เพราะอายุเริ่มเยอะแล้ว บวกกับอยากจะมีทายาทไว้สืบสกุล เลยอยากจะปรึกษาอาจารย์ว่าภายในปีหน้าจะมีฤกษ์แต่งงานหรือเปล่า หรือว่า
ต้องรอแต่งปีมะเมียคะ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ฝ่ายชายเกิดปีมะเส็งแน่นอนครับ  เกิดเดือน มกราคม ยังเป็นปีนักษัตรปีเดิมอยู่

หากพิจารณาโดยละเอียด

ฝ่ายหญิง เกิดปีกุน เกิดเดือนขาล "ฮะ" หรือภาคีกัน  ดังนั้น ไม่ไปชงกับปีเกิดเจ้าบ่าวแน่นอน

การหาฤกษ์ หาได้ตามปกติ ไม่จำเป็นต้องรอปีมะเมีย  ... ปีใดก็แต่งได้ครับ