28 มี.ค. , 2024, 01:36:12 pm

Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่อง ปีชง กับการออกรถใหม่ (ป้ายแดง) ค่ะ  (Read 8860 times)

Mint

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ
   ขอรบกวนสอบถามนะคะ
เป็นคนเกิดปีมะโรง ซึ่งปีหน้า ปี 2555 (ปีมะโรง) จะถือเป็นปีชงค่ะ
ตัดสินใจมานานพอควรแล้ว จะออกรถใหม่ (ป้ายแดง) ซึ่งรถรุ่นใหม่จะทยอยออกปลายปี 2554 นี้
อยากได้รุ่นใหม่ คงต้องซื้อในปี 2555

ตอนนี้กังวลใจมาก เคยอ่านเจอว่า "ถ้าเป็นปีชง ไม่ควรออกรถใหม่ หรือขึ้นบ้านใหม่"
  ขอรบกวนสอบถามว่า ถ้าเป็นปีชง เราสามารถออกรถใหม่ ได้หรือเปล่าคะ หรือมีวิธีแก้ไข อย่างไร?

ขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำนะคะ
ขอขอบคุณมากๆ ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. เรื่อง ชง อธิบายหลายรอบ แม้กระทั่งในหนังสือ หรือหน้าแรก หรือ...กรุณาลองค้นหาดูครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-today.htm

2. ออกรถได้ครับ แต่ต้องดูฤกษ์ ดูในหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล ฉบับ 2555 ( กำหนดวางแผง ปลายเดือนตค. )

Mint

• Newbie
  • *
ขอขอบพระคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับคำแนะนำค่ะ
จะรอซื้อหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล ฉบับ 2555
และศึกษาเพิ่มเติมดูนะคะ

ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member