24 เม.ย. , 2024, 06:09:53 am

Author Topic: แต่งงานมาสองปีแล้วค่ะ แต่ยังไม่มีบุตร  (Read 4812 times)

oaw2520

• Newbie
  • *
แต่งงานมาได้ระยะหนึ่งแล้วค่ะ แต่ยังไม่มีบุตร ทั้งที่ตรวจสอบวันตกไข่เพื่อให้ตรงวันแล้ว
อยากมีบุตรด้วยกันทั้งคู่ ต้องแก้ไขอย่างไรดีคะ

ไปตรวจโดยแพทย์แผนปัจจุับันเมื่อประมาณ 6 เดือนก่อน พบว่าฝ่ายชายมีเชื้อน้อย แต่น้ำปกติค่ะ
ส่วนดิฉันจากการตรวจร่างกายประจำปี ลองตรวจฮอร์โมนเอสโตรเจนดู เคยพบว่าฮอร์โมนสูงมากค่ะ
ทั้งที่ไม่เคยทานยาคุมตั้งแต่เกิดมา

ดิฉันเกิดวันเสาร์ที่ 1 ตุลาคม 2520 เวลา 10.49 น.
ฝ่ายชายเกิดวันอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2515 เวลา 6.30 น.
ฤกษ์แต่งงาน ศุกร์ที่ 2 กรกฎาคม 2553 ฤกษ์ส่งตัวคือ 22.15-22.51 น.ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
« Last Edit: 21 พ.ย. , 2011, 09:06:54 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จากรูป

แนวประตูตรงเตียงนอน อาจเป็นสาเหตุส่วนหนึ่งครับ

ลองหากฉากเบา ๆ มากั้นดูครับ

ที่เหลือจะตอบทาง Email ครับ

oaw2520

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ ตอบมาเร็วทันใจมากๆ เลย
สามารถใช้ฉากกั้นที่มีลักษณะพับได้หลายตอน ที่นำมาวางตั้งไว้ชั่วคราวได้หรือไม่คะ
หรือใช้เป็นมู่ลี่แทน
ควรจะใช้แบบไหนจึงจะเหมาะสมที่สุด
ถ้าอย่างไรแล้วจะทำตามอีเมล์ที่แนะนำมานะคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ตอบเร็ว เพราะบังเอิญ Online ครับ

ฉากกั้นดีกว่าครับ สูงอย่างน้อยบังตัวคนเวลานอน  กว้างอย่างน้อยเท่าประตู