24 เม.ย. , 2024, 01:59:56 am

Author Topic: สอบถามเรื่องตำแหน่งในการตั้งศาลตี่จู้  (Read 6404 times)

ruangsakkhowdee

• Jr. Member
  • **
สอบถามเว็บมาสเตอร์ครับว่าพอดีจะตั้งศาลตี่จู้ที่บ้าน โดยบ้านมี 2 ชั้น และในจุดที่จะตั้งศาลตี่จู้ มีจุดเดียวตรงห้องรับแขกหน้าบ้าน แต่ว่าตรงนั้นเป็นจุดที่ชั้น 2 เป็นห้องนอน+ห้องน้ำพอดี เรียนสอบถามว่าถ้าตั้งตรงจุดนี้จะได้หรือไม่ครับเพราะมีบางท่านบอกว่ามันไม่น่าเหมาะเพราะมีห้องน้ำ+ห้องนอนตรงชั้นบนนั้นพอดี รบกวนด้วยครับขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
โดยปกติ คนละชั้นถือเป็นคนละอาณาจักรไม่เกี่ยวข้องกันครับ

แต่หากกังวลใจ ให้หลีกเลี่ยงเฉพาะโถส้วมตรงกับตี่จู้เท่านั้นครับ  ที่เหลือใช้ได้หมด

ruangsakkhowdee

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่เกี่ยวข้องกันก็สบายใจแล้วครับ  ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ