23 เม.ย. , 2024, 08:16:48 am

Author Topic: ประตูรั้วและประตูบ้านอยู่ทางทิศเหนือ ควรติดกั้วดาว9 หรือแผ่นฮกลกซิ่ว  (Read 5634 times)

widanan

• Newbie
  • *
ประตูรั้วและประตูบ้านอยู่ทางทิศเหนือ

1. ควรติดกั้วดาว9 หรือแผ่นฮกลกซิ่วคะ
2. การติด ควรใช้ฤกษ์ปลอดภัยหรือฤกษ์เปิดทรัพย์4ทิศคะ
3. ถ้าติดทั้ง2อย่าง พอพ้นปี 2555 ค่อยนำกั้วดาวออกจะดีไหมคะ และควรติดอะไรก่อนกลัง

หมายเหตุ: ทิศหลังบ้านและทิศประธานคือทิศใต้ 182 องศา

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ดาว 9 ครับ  ตามหน้า 82 ในหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคล 2555

2. หากมีคนป่วยอยู่ ยิ่งเร็วยิ่งดี หากไม่มี ฤกษ์ปลอดภัยใดก็ได้ครับ

3. แผ่นฮกซิ่ว ติดได้คลอด มีความด้านมงคล ไม่ต้องถอดออก

( หมด Lot นี้แล้ว  อาจไม่มีการทำใหม่  เพราะราคาวัตถุดิบขึ้นไปอีกมากครับ )