29 มี.ค. , 2024, 09:24:54 am

Author Topic: ฤกษ์ย้ายเข้าบ้าน  (Read 6645 times)

atjakit

• Newbie
  • *
ฤกษ์ย้ายเข้าบ้าน
« on: 19 มิ.ย. , 2007, 02:56:06 am »
เรียนซือเฮียที่เคารพ
     ผมได้รับฤกษ์การย้ายเข้าบ้านใหม่แล้ว แต่มีข้อสงสัยเพิ่มเติมดังนี้ครับ
        1. ปีเกิดภรรยาปะทะราศีจรประจำปี จึงต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัย แต่ถ้าผมเป็นคนดำเนินการคนเดียวโดยภรรยาเดินตาม จะสามารถหาฤกษ์ที่ดีกว่าได้หรือไม่ ผมจะได้ใช้บริการหาฤกษ์อีกครั้งครับ
        2. ประตูบ้าน(หลังพิงประมาณ 181 องศา)เป็นแบบเปิดออก 2 บานซ้ายขวา และมี1ส่วน4ของประตูบานซ้ายเป็นตำแหน่งลาภวิบัติ(วัดองศาจากจุดศูนย์กลางบ้าน) จะสามารถใช้ประตูข้างเดียวเป็นส่วนใหญ่ได้หรือไม่ หรือควรแก้ไขอย่างไร
                     ขอบพระคุณครับ
                           อัจกิต

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ฤกษ์ย้ายเข้าบ้าน
« Reply #1 on: 19 มิ.ย. , 2007, 03:30:56 am »
ส่งข้อมูลมาทาง [email protected]

ไม่ต้องส่งเงินมาครับ

วิธีแก้ไขโดยใช้ประตูข้างเดียว ดีที่สุดครับ

เพิ่มเติม : ฝั่งลาภวิบัติ อาจตั้งเสาหินเพิ่ม หรือวางตู้หนังสือ ช่วยทำให้บทบาทลาภวิบัติลดลง

atjakit

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 20 มิ.ย. , 2007, 04:01:59 am »
ขอบพระคุณมากครับที่ช่วยชี้แนะและผมได้ส่งรายละเอียดทางเมลแล้วครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 20 มิ.ย. , 2007, 04:56:11 am »
ขอบคุณครับ