28 มี.ค. , 2024, 11:16:32 pm

Author Topic: ไม่สามารถร่วมงานไหว้ครู แต่อยากปฏิบัติ ต้องทำยังไงครับ  (Read 5362 times)

Ball

• Newbie
  • *
คือผมต้องไปเรียนต่อที่ประเทศอเมริกา บินวันที่ 26/06/07 แต่ตั้งใจยังไงก็ต้องไหว้ครูให้ได้ ถ้าผมอยู่ที่อเมริกา สามารถไหว้เองได้หรือไม่ครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอแสดงความนับถือจิตใจที่มุ่งมั่นในความกตัญญูต่ออาจารย์ครับ

ในวันที่ 1 กค. ประมาณ 8.00 น.เป็นต้นไป
( แบบดั้งเดิม ให้หันหน้าไปทางไปฮูลิน )
ตั้งจิตระลึกถึงพระคุณของอาจารย์
เท่านั้นก็เพียงพอครับ

Tip : ใช้ Google Earth หาตำแหน่งฮูลิน ( สระบุรี ก็ได้ครับ )

Ball

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ แล้วเราต้องเตรียมเครื่องไหว้รึป่าวครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่จำเป็นครับ

สำคัญที่ใจ

แต่หากมีโอกาส ทำบุญสังฆทานอุทิศให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง
ก็เป็นเรื่องน่าชื่นชมยินดีของศิษย์ที่มีความกตัญญูครับ