29 มี.ค. , 2024, 01:35:28 pm

Author Topic: บ้านเป็นทาวเฮ้าส์ ไม่ให้กระทบทิศอสูร ทำอย่างไรครับ  (Read 4911 times)

parunyu

• Newbie
  • *
บ้านผมเป็นทาวเฮ้าส์  ซึ่งบ้านจะติดกันหลาย ๆ บ้าน รวมกันเป็นตึกยาว 1 แถวเหมือนอาคารพาณิชย์ อยากทราบว่าถ้าบ้านติดกันหรือหลังอื่นๆใกล้กันเค้ากระทบทิศอสูรหรือทิศแตกสลาย ซึ่งจะทำให้บ้านอื่นติดอสูรด้วยหรือเปล่าครับ เพราะเป็นตึกยาวติดกัน 1 แถว เหมือนอยู่บ้านหลังเดียวกัน แต่แบ่งซอยเป็นห้อง ๆ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถ้าเสะเทือนถึงบ้านเรานับรวมครับ

เช่น ฝั่งตรงข้ามตอกเข็ม กระเทือนถึงเราก็นับรวมครับ

parunyu

• Newbie
  • *
ถ้าเสะเทือนถึงบ้านเรานับรวมครับ

เช่น ฝั่งตรงข้ามตอกเข็ม กระเทือนถึงเราก็นับรวมครับ

จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ เพราะคนอื่นทำให้เรากระทบทิศอสูรไปด้วย ไปห้ามเค้าก็ไม่ได้เพราะเค้าไม่เข้าใจวิชานี้ หาว่างมงาย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ล้างอาถรรพ์ที่บ้านเราครับ