29 มี.ค. , 2024, 11:36:48 am

Author Topic: การหาฤกษ์ผ่าคลอด  (Read 3664 times)

maekai

• Full Member
การหาฤกษ์ผ่าคลอด
« on: 24 ก.พ. , 2014, 11:28:11 am »
เรียนถามอาจารย์ที่เคารพ

เรื่อง การหาฤกษ์ผ่าคลอดนั้น
       เนื่องจากว่าลูกสาวตั้งครรถ์นี้ หมอสูติพบว่ารกเกาะต่ำ แนะนำให้ผ่าคลอด จะได้ปลอดภัยกับแม่และลูตร จึงรบกวนถามว่า
           1.ถ้าแพทย์กำหนดมาแล้วว่า ให้ผ่าได้ตั้งแต่วันที่เท่าไรถึงวันที่เท่าไร จะแจ้งให้ทราบตรงไหนของแบบฟอร์ม
           2คือได้ตรวจท้องและทราบว่าเป็นเด็กผู้ชาย ฤกษผ่าจะได้ต่างกับเด็กหญิงไหมคะ
           3. แล้ว ดวงของแม่ที่จะถูกผ่า ไม่ต้องระวังว่าวันไหนสมควรผ่า หรือ ไม่สมควรผ่า ตามดวงแม่หรือค่ะ
           4เนื่องจากเป็นแพทย์ที่มีคิวมากจึงต้องบอกล่วงหน้าแต่เนิ่นๆ อย่างนี้ คือ แพทย์กำหนดไว้ ว่า ระหว่าง 30 เมษายน-15 พค 57 อย่างนี้ส่งหาฤกษ์ในช่วงนี้เลยได้ไหมคะ

จึงเรียนมาปรึกษาล่วงหน้าค่ะ
กราบขอบพระคุณมาในที่นี้ด้วยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การหาฤกษ์ผ่าคลอด
« Reply #1 on: 24 ก.พ. , 2014, 04:40:17 pm »
1. ช่อง ข้อจำกัดอื่น ๆ

2. ต่างกันเล็กน้อยครับ

3. ไม่เกี่ยวครับ ตามแบบ Form ระบุไว้แล้วว่า จะเป็นช่วงที่เด็กจะได้ดวงดีที่สุด

4. ได้ครับ