29 มี.ค. , 2024, 01:02:29 am

Author Topic: ฤกษ์ย้ายบ้าน  (Read 26137 times)

rwee

• Newbie
  • *
ฤกษ์ย้ายบ้าน
« on: 21 ก.ค. , 2007, 09:47:47 am »
ขอเรียนถามค่ะ 
1ฤกษ์ย้ายออกและเข้าบ้านใหม่เป็นวันเวลาเดียวกันได้หรือไม่                          2ถ้ากรณีที่ต้องทยอยย้ายของออกจะใช้ฤกษ์ย้ายเข้าโดยยึดเวลาที่เข้าไปนอนได้หรือไม่ทำเป็นพิธีว่าย้ายเข้าแล้ว
3ฤกษ์ย้ายสิ่งศักดิ์สิทธ์กับฤกษ์ย้ายบ้านใช้วันเดียวกันได้หรือไม่
ขอบพระคุณค่ะ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ฤกษ์ย้ายบ้าน
« Reply #1 on: 23 ก.ค. , 2007, 01:36:34 am »
1+2. ได้ครับ

rwee

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 23 ก.ค. , 2007, 07:44:43 am »
1ฤกษ์ย้ายออกและเข้าบ้านใหม่เป็นวันเวลาเดียวกันได้หรือไม่                          2ถ้ากรณีที่ต้องทยอยย้ายของออกจะใช้ฤกษ์ย้ายเข้าโดยยึดเวลาที่เข้าไปนอนได้หรือไม่ทำเป็นพิธีว่าย้ายเข้าแล้ว
3ฤกษ์ย้ายสิ่งศักดิ์สิทธ์กับฤกษ์ย้ายบ้านใช้วันเดียวกันได้หรือไม่
ขอเรียนถามค่ะ จากข้อ3.ฤกษ์ย้ายพระพุทธรูป รูปบรรพบุรุษและเจ้าแม่กวนอิม นางกวัก ย้ายออกไปบ้านใหม่ใช้
ฤกษ์เดียวกับฤกษ์ย้ายเข้าได้ไหมค่ะ

rwee

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: 23 ก.ค. , 2007, 07:57:27 am »
ขอเรียนถามค่ะ จากข้อ3.ฤกษ์ย้ายพระพุทธรูป รูปบรรพบุรุษและเจ้าแม่กวนอิม นางกวัก ย้ายออกไปบ้านใหม่ใช้
ฤกษ์เดียวกับฤกษ์ย้ายเข้าได้ไหมค่ะ
หลังจากตั้งคำถามแล้วจึงได้อ่านบทความเรื่องพิธีขึ้นบ้านใหม่เข้าใจแล้วค่ะขอบพระคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #4 on: 23 ก.ค. , 2007, 12:53:16 pm »
ยินดีครับ