28 มี.ค. , 2024, 03:19:19 pm

Author Topic: สงสัยเรื่อง ประตูตรงกัน 3 บาน  (Read 5826 times)

khonroonmai

• Guest
เดิมเป็น townhouse  2 หลังติดกัน เมื่อตีกำแพง ชั้นบนเพื่อให้ทะลุถึงกัน เพื่อเป็นทางเดินเชื่อมต่อ ก็จะปรากฏว่า ประตู ห้อง ระหว่าง หลังแรก กับหลังที่ 2 ตรงกัน และมี ทางเดินที่ตีทะลุ เลยอยากรู้ว่า กรณีนี้จะถือว่า กำแพงที่ตีทะลุ (ไม่ใส่บานประตู) เพื่อเป็นทางเดินทางระหว่างบ้าน 2 หลัง จะถือว่า เป็นอีก ประตูหรือไม่ ถ้าใช่ จะมีข้อแก้ไขอย่างไร ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
นับว่าเป็นอีกประตูครับ

ประตูตรงกัน มีกำลังแรง แต่หากเป็นดาวลาภจะได้ลาภมาก ไม่เป็นข้อเสียเสมอไป

ขณะเดียวกัน โอกาสเปิดประตูตรงกัน คงมีน้อย ไม่ต้องกังวลไปครับ