25 เม.ย. , 2024, 08:02:19 pm

Author Topic: สงสัยเรื่องการย้ายบ้าน  (Read 4686 times)

khonroonmai

• Guest
สงสัยเรื่องการย้ายบ้าน
« on: 04 ต.ค. , 2007, 01:58:38 am »
ผมมีปัญหาว่า  บ้านที่อยู่เดิม เจ้าของจะขอคืนเพราะเช่าอยู่ โดยจะต้องย้ายเสร็จสิ้นภายใน 15 พย นี้ แต่ขณะเดียวกัน บ้านที่จะย้ายเข้าไปอยู่ใหม่นั้นยังอยู่ในระหว่างตกแต่งต่อเติม เลยอยากรู้ว่า ถ้าย้ายของบางส่วนเข้าบ้านใหม่ ในวันที่ 8 ต.ค. นี้ โดยยังไม่ตั้งเจ้าที่ และเชิญเจ้าเตา ได้หรือไม่ โดยจะทำทีหลังหลังจากที่บ้านเสร็จเรียบร้อยแล้ว ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: สงสัยเรื่องการย้ายบ้าน
« Reply #1 on: 04 ต.ค. , 2007, 04:55:23 am »
ได้ครับ เพราะที่หลังใหม่กระทบทำอยู่แล้ว

แล้วดูฤกษ์ตั้งทีหลังได้ครับ

.........................................

ปัญหาคือ ฤกษ์ที่เริ่มต้นกระทำที่หลังใหม่ ถูกต้องหรือไม่
หากไม่ถูกต้อง ให้ทำการล้างอาถรรพ์ + ดูฤกษ์