26 เม.ย. , 2024, 02:45:49 am

Author Topic: ผู้หญิงท้องกับการก่อสร้าง  (Read 4128 times)

Pod

• Newbie
  • *
อยากรบกวนถาม
1. ภรรยาผมกำลังท้องลูกคนที่สอง วันก่อนไปเดินดูไซท์ก่อสร้าง - ไม่ใช่บ้านตัวเอง เพียงไปดูตัวอย่างงานของผู้รับเหมา (มีแผนจะสร้างบ้านปีหน้า) จะกระทบเด็กในครรภ์มั๊ย ไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไรหรือไม่ครับ
2. ปีหน้ามีแผนจะสร้างบ้าน คนละที่กับที่ที่อยู่ปัจจุบัน จะกระทบกับเด็กในท้องหรือไม่ครับ กำหนดคลอดประมาณเมษาปีหน้า แต่วางแผนจะเริ่มก่อสร้างหลังตรุษจีน

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ผู้หญิงท้องกับการก่อสร้าง
« Reply #1 on: 04 ต.ค. , 2007, 04:50:43 am »
1. มีโอกาส - ใช้พิธีเสริมมงคล + ทำบึญสังฆทาน ให้เจ้ากรรมนายเวร + วิญญาณต่าง ๆ

2. ห้ามภรรยาไปที่ Site งานครับ