18 เม.ย. , 2024, 10:51:22 pm

Author Topic: เรียนถามเรื่องเกี่ยวกับยามเวลาเปรียบเทียบ  (Read 5018 times)

chum09

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮีย
        เกี่ยวกับเรื่องยามเวลาครับ พอดีจะผูกดวงผู้สูงอายุท่านหนึ่ง ท่านจำได้แค่ว่า เวลาเกิดของท่าน เป็นเวลา ที่คนจีนสมัยก่อนเรียกว่า "เวลากระต่ยชมจันทร์" ผมจึงขอเรียนถามซือเฮียว่า เวลาดังกล่าวนั้น จะตรงกับยามใดครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

chum09

• Newbie
  • *
ขอโทษครับพิมพ์ผิด  " เวลาเกิดช่วงเวลา กระต่ายชมจันทร์ "

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากเป็นช่วงข้างขึ้น ประมาณ 1 ทุ่ม
แต่หากเป็นช่วงอื่น 2 ทุ่มขึ้นไปครับ