19 เม.ย. , 2024, 06:20:45 pm

Author Topic: บ้านผีสิง  (Read 6650 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
บ้านผีสิง
« on: 15 ต.ค. , 2007, 05:36:43 am »
เรียน  ซือเฮีย

ผมเคยเรียนไปแต่ลืมไปแล้ว  ตอนหลังมาอ่านที่ case บ้านผีสิงที่อยู่ใน Web
ถึงได้นึกได้

ซือเฮีย บอกว่า บ้านที่จะมีโอกาสมีผีสิง ประตูต้องอยู่ที่ทิศลาภวิบัติ
ผมมานึกดูแล้ว  condo เก่าของผมที่กรุงเทพ  กับ ห้องนอนที่บ้านพักพนักงานที่ต่างจังหวัด มีประตูหน้าเป็นทิศลาภวิบัติเหมือนกันซึ่งเกิดจากการตั้งประธานคือ หัวเตียง ไปในทิศที่ทำให้ประตูเป้นทิศลาภวิบัติเหมือนกัน

ตอนผมเรียน ผมจำแต่ว่าองศากลางบ้านต้องมี ดาวอิมมารวมกันอยู่ ทำให้พลาดข้อข้างบนนี้ไป

ทั้งสองที่ที่ผมอยู่จะมีปัญหา พบกับ สิ่งที่มองไม่เห็นบ่อยครั้ง  ทำให้คิดว่าน่า จะเป็น ชะตากรรม ที่ทำให้ตั้งประธาน ผิด ถึง 2 ครั้ง ครั้งแรก เป้นเพราะยังไม่ได้เรียน แต่ครั้งหลังเรียนแล้วแต่ถูกบังตาอยู่

ตอนนี้ผมแก้ไขแล้วและบูชาท้าวเวสสุวรรณ ของ ชมรมไปด้วย

เชื่อว่าวิชา ของชมรม (ผมขอเรียกว่าสำนักก็แล้วกันครับ)
มีดีจริงๆ

kpangam

• **
Re: บ้านผีสิง
« Reply #1 on: 15 ต.ค. , 2007, 05:49:11 am »
การแก้ไขบ้านผีสิง ต้องทำให้เกิดหยางมากๆใช่ไหมครับ

ผมใช้วิธีการแก้ประธาน แล้วเปิดม่านให้แสงอาทิตยืเข้ามา

ทีนี้ผมขอถามเหมือนกับศิษย์ท่านหนึ่งนะครับว่า
1.การภาคี ด้วยเหรียญกับการภาคีโดยตั้งจุดยึดเหนี่ยว

อะไร แก้ได้ตรงจุดกว่ากัน

2.การภาคีด้วยเหรียญเพื่อแก้หลักเดือนจะเปลี่ยนธาตุได้สำเร็จหรือไม่ และถ้าไม่ แต่มีการภาคีเพิ่มในอีกหลักยามและหลักปีโดยเป้นธาตุเดียวกับ ธาตุที่เปลี่ยนไปในราศีล่างของหลักเดือน โดยส่วนใหญ่ จะแก้ได้หรือไม่ เพราะอะไรครับ

3.การแก้ด้วยการตั้งจุดยึดเหนี่ยวเพื่อให้ภาคีหลักเดือน อย่างเดียวสามารถ เปลี่ยนธาตุในราศีล่างหลักเดือนได้หรือไม่ครับ

4. การภาคีด้วยเหรียญ เหรียญมีสิทธิ์ เสื่อมพลังธาตุในเหรียญไหมครับ เช่น กรณี ผู้รับมีธาตดิถีแข็งแรงเกินไป มีธาตุเดียวกับดิถีอีก 3 รวมเป็น 4 และเป็นราศีล่างของเดือนด้วย

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #2 on: 16 ต.ค. , 2007, 02:17:58 pm »
ภาคีด้วยเหรียญจะสะดวก และง่ายไม่ยุ่งยาก
จุดยึดเหนี่ยว จะเหมาะกับกรณีต้องการแก้ราศีเพียงตัวเดียว

2+3
การภาคีด้วยเหรียญเพื่อแก้หลักเดือน จะไม่เกี่ยวกับการเปลี่ยนธาตุ
แต่เป็นการทำให้ราศีนั้น ถูกเหนี่ยวรั้ง ส่งผลลบกับดวงน้อยลง

4. การใช้เหรียญจะใช้พลังจิตของปีเกิดเป็นหลัก
โปรดสังเกตุว่า เวลามอบ จะให้พูดว่า ข้าพเจ้าเกิดปี....

.............................

หมายความว่า ปัจจุบันไม่เจอผีแล้วใช่ไหมครับ

kpangam

• **
« Reply #3 on: 17 ต.ค. , 2007, 07:02:06 am »
ภายในห้องความรู้สึก และเงาดำๆเหมือนคนเดินไปมาแบบเดิมหายไป รวมไปถึงการถุกอำ หรือเข้าฝันแบบเก่าๆ แต่การแก้ไขยังไม่ถึง 2 อาทิตย์ จึงยังไม่แน่ใจนัก เพราะพึ่งรู้ว่าที่เจอผีอาจเกิดจากฮวงจุ้ยหลังจากรับมอบเหรียญมาได้สักพักหนึ่งครับ(ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า) แต่รวมเวลาที่เจอตั้งแต่ condo เก่าและที่ต่างจังหวัดก้ประมาณ 4 ปีได้แล้วครับ

ความรู้สึกถึงพลังกดดันลดลงไปมากๆครับ แต่ยังไม่หายหมดซะทีเดียว เพราะภายในห้องที่เคยมีปัญหาเหมือนจะหมดไป แต่ภายนอกอาคาร เริ่มมีการมองเห็นเป็นเงาดำๆแทน(อาจจะคิดไปเองก็ได้  แต่แปลกดีนะครับ)

อีกอย่างหนึ่งการเปลี่ยนประธานของผม ยังไม่แน่ใจว่าถุกต้องไหม  แต่ในตำราบ้านยุค 8 ของสำนัก บอกว่าเปลี่ยนประธานตั้งทิศนี้ จะเปลี่ยนประตูจากลาภวิบัติเป้น ลาภหนุนแทนครับ และประธาน ถ้าให้สมบุรณ์ แล้วต้องมีบริวารด้วยใช่ไหมครับ

fengshui

« Reply #4 on: 18 ต.ค. , 2007, 01:43:27 pm »
ผีอำ ไม่เกี่ยวกับการรับมอบเหรียญครับ

เปลี่ยนประธาน แล้วควรต้องไปทำบุญสังฆทานให้กับวิญญาณเหล่านั้นด้วยครับ

ใช่ครับ

kpangam

• **
« Reply #5 on: 22 ต.ค. , 2007, 08:42:47 am »
ผีอำก่อน จะรับมอบเหรียญครับ

ลักษณะการอำ
คือ ตอนอยู่ condo ตื่นมา เห็นเป็น ผู้หญิง
แต่ทีบ้านพักพนักงาน เห้นในฝันลักษณะครึ่งหลับครึ่งตื่น น่าจะเป็นคนเดียวกัน

ผมทำบุญตักบาตรให้และ ร่วมสร้างวัด ร่วมสร้างโบสถ์ ถวายที่ดิน อุทิศให้เขาแล้ว แต่ไม่ได้ทำสังฆทาน
(ที่ต่างจังหวัดเพราะเห็นว่าพระไม่ได้ใช้ แต่ที่กรุงเทพ ก้ทำบ้าง)
« Last Edit: 05 ก.พ. , 2009, 01:10:33 am by fengshui »

fengshui

« Reply #6 on: 22 ต.ค. , 2007, 08:44:55 am »
ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ