25 เม.ย. , 2024, 04:11:59 pm

Author Topic: ถามเรื่องการคลอดลูกคนที่ 2ครับ  (Read 4374 times)

noom333

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮีย ครับ ผมมีข้อสงสัยนิดนึงครับว่า เรื่องการคลอดลูกคนที่ 2ครับ
คือผมเกิดวันที่ 23 ม.ค.2520 และภรรยา เกิดวันที่ 5ส.ค. 2519 ลูกสาวคนแรกเกิด 21 เม.ย.2548
ผมกำลังตั้งใจจะมีลูกอีกคนนึง ที่จะให้เกิดในปี 51 นี้ (ตอนนี้ยังไม่ท้องนะครับ)  มีหลายคนทักว่า ลูกคนแรกเกิดปี ไก่แล้ว อีกคนเกิดปีชวด ดวงของคนดตจะข่มกันจริงหรือไม่ครับ 

ตามที่เคยเรียนมา ถ้าปีชวดก็จะสมพงษ์กับปีไก่ไม่ใช่เหรอครับ ทำไมถึงบอกว่าข่มกันครับ
และถ้าเลื่อนไปเป็นปี ฉลูละครับ จะดีกว่ามั้ยครับ ผมมีเรื่องรบกวนซือเฮียเท่านี้ครับ

ขอบคุณครับ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากคุณอ่าน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-birth-date.htm

จะพบข้อความนี้

อย่างไรก็ตาม ฤกษ์ผ่าคลอด ที่หาได้
อาจไม่ใช่ ฤกษ์คลอด ที่ดีมาก
แต่เป็น ฤกษ์คลอด ที่เหมาะที่สุด ในช่วงเวลาที่แพทย์กำหนด
และไม่ต้องนำ ปีเกิดพ่อแม่ มาคำนวณชงฮะ ปะทะภาคี

และประเด็นลูกข่มกัน ไม่มีในหลักวิชา

วิธีการคิดแบบนี้ ทำให้พ่อแม่เกิดความลำเอียง
หรือพี่น้องขัดใจกัน โดยไม่มีประโยชน์ มีแต่โทษ