19 เม.ย. , 2024, 03:53:31 pm

Author Topic: ห้องครัวตั้งในมุมชายธง  (Read 4129 times)

heang

• Newbie
  • *
ห้องครัวตั้งในมุมชายธง
« on: 23 พ.ย. , 2007, 02:36:19 pm »
  1.    บ้านที่มีลักษณะเป็นชายธงและห้องครัวตั้งอยู่ปลายชายธงพอดี จะมีผลอย่างไรบ้างค่ะโดยเฉพาะเตาไฟ เราควรต้องย้ายออกจากชายธงมั้ยค่ะ และห้องครัวควรจะอยูในตำแหน่งที่นิ่งหรือเคลื่อนไหว ค่ะ
  2.    ถ้าเราจะต้องร่วมหุ้นหรือใช้ชื่อของผู้อื่นมาร่วมธุรกิจด้วยต้องดูดวงของคู่หุ้นประกอบกันมั้ยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ห้องครัวตั้งในมุมชายธง
« Reply #1 on: 24 พ.ย. , 2007, 02:57:11 am »
1. ไม่มีผลใด ๆ ที่สำคัญต้องดูว่าเตาพิงองสาอะไร ตำแหน่งลาภวิบัติมีการเคลื่อนไหวไหม

2. ดูครับ แต่ไม่ได้ดูว่าเข้ากับเราได้หรือไม่
   แต่จะดูว่า เมื่อไรเขาดี หากเขาแย่ ก็ปรับแก้ดวงกัน