20 เม.ย. , 2024, 02:57:14 am

Author Topic: การแบ่งช่องในระบบดาว9ยุค  (Read 4026 times)

wilim

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮียครับ
ผมสงสัยว่า 1.ถ้าประธาน เช่น ตี่จู้ หรือ เตียงนอน อิงทิศหลังบ้านแล้วชิดไปยังกำแพงข้างด้านใดด้านหนึ่ง การแบ่งช่องจะเหลือ 6 ช่องหรือเปล่าครับ เพราะช่องที่แบ่งด้านชิดกำแพงจะหายไป
                2.ถ้าประธานนั่งชิดไปทางด้านข้างของกำแพงข้างด้านใดด้านหนึ่ง แต่ไม่ชิดจนหมดพื้นที่ การแบ่งช่องแต่ละช่องก็จะไม่เท่ากัน ใช่หรือเปล่าครับ
ขอบคุณซือเฮียล่วงหน้าครับ
wilim

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การแบ่งช่องในระบบดาว9ยุค
« Reply #1 on: 26 พ.ย. , 2007, 06:42:39 am »
ไม่ครับ เหลือ 9 ช่อง เพียงช่องริม เหลือน้อยมากครับ
ใช่ครับ