20 เม.ย. , 2024, 07:33:19 am

Author Topic: เจ่าอุ่ง  (Read 7099 times)

toni

• Jr. Member
  • **
เจ่าอุ่ง
« on: 26 ม.ค. , 2008, 05:07:16 pm »
สวัสดึครับ

อยากเรียนถามเกี่ยวกับเจ่าอุ่งครับ ว่าทำไมถึงไม่มีผลต่อลูกหลาน ทั้งๆที่มีการฝังเส้นผมไว้
และมีการตั้งป้ายครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เจ่าอุ่ง
« Reply #1 on: 29 ม.ค. , 2008, 12:43:06 pm »
1. ป้าย ( ลักษณะเฉพาะ ตัวอักษร )
2. จิตใจของผู้กระทำ

ทั้ง 2 อย่างรวมกัน จะเป็นตัวระบุ

toni

• Jr. Member
  • **
« Reply #2 on: 29 ม.ค. , 2008, 01:31:24 pm »

ข้อ 1 ที่ตอบหมายถึงป้ายของเจ่าอุ่งต่างกับแซกีใช่ไหมครับ

อย่างนี้จุดที่แตกต่างกันระหว่างเจ่าอุ่งกับแซกี ก็มีเพียงผลกระทบต่อลูกหลานกับบุคคลอื่นเหรอครับ
หรือว่ายังมีจุดอื่นด้วยครับ เพราะสังเกตุว่าส่วนใหญ่จะเห็นคนทำแซกีตามสุสานต่างๆ มากกว่าครับ
แล้วไม่ทราบว่าเจ่าอุ่งเป็นวิชาเฉพาะของทางขมรมฯ หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 30 ม.ค. , 2008, 12:35:30 am »
เป้าของเจ่าอุ่ง ทำเฉพาะช่วงมีชีวิตอยู่ โดยดูจากธาตุสำคัญเป็นหลัก
เป็นหลักวิชาทั่วไป

เป้าของแซกี ต้องพิจารณา ธาตุสำคัญ ปีเกิด ของตนเองและคู่ครอง
และปีเกิดลูกทุกคน
ดังนั้น การคำนวณจะมีรายละเอียดมากกว่ามาก

*** มีอธิบายแล้ว หน้าบทความ ***