29 มี.ค. , 2024, 07:15:25 am

Author Topic: ประตูห้อง ตรงกับ ประตูห้องน้ำรวมครับ  (Read 11252 times)

poundce

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

พักอยู่ที่หอพักครับ ประตูห้องที่พักอยู่ จะมีสองบานครับ
บานที่ใช้เปิดตลอดไม่ตรงกับทางเข้าห้องน้ำรวมครับ เยื้องกันครับ
เเต่อีกบานจะตรงกับทางเข้าห้องน้ำรวมครับ

ห้องน้ำรวมจะมีทางเข้าหลัก  เเล้วเเยกเป็นซ้ายห้องอาบน้ำ ส่วนขวาห้องส้วมครับ

เเล้วเตียงนอนก็หันหัวไปทางห้องน้ำด้วยครับ

มีวิธีในการเเก้ไขไหมครับ ช่วยเเนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
วิธีการแก้ไข  ตัวอย่างสุดท้าย
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-bedroom-design-tip.htm

poundce

• Newbie
  • *
ขอถามต่อครับ

คือเตียงไม่ตรงกับประตูครับ  เเต่ทิศการนอนหัวหันไปทางทิศห้องน้ำ  เเต่มีตู้เสื้อผ้ากั้้นไว้อยู่  เเต่ประตูนี่ตรงกับทางเข้าห้องน้ำมีปัญหาไหมครับ  การนำกระจกมาติดจะช่วยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

ขอผังประกอบครับ

ระบบชมรมฯ ไม่มีการใช้กระจกครับ

poundce

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
มีภาพประกอบครับ

ภาพที่ 1 เมื่อเปิดประตูออกทั้งสองบาน  ฝั่งตรงข้ามที่เห็นคือ ห้องน้ำรวมครับ
ภาพที่ 2 เมื่อมองจากห้องน้ำ ฝั่งตรงข้ามคือห้องผมครับ
ภาพที่ 3 ประตูทางเข้าห้องน้ำรวมครับ  เมื่อเข้าไปฝั่งซ้ายคือห้องอาบน้ำ  ฝั่งขวาห้องสุขาครับ
ภาพที่ 4 ลักษณะการหันหัวของเตียงนอนครับ มีตู้เสื้อผ้ากั้นไว้

ขอบคุณมากครับ

fengshui

ประตูเหลื่อมกัน แย่กว่าประตูตรงกันอีกครับ

คงต้องหาฉาก หรือตู้มากั้นประตูห้องน้ำรวม

สำหรับหัวนอน ถือว่าแก้ได้ดีแล้วครับ
วิธีอื่น ๆ ย้ายหัวนอน

poundce

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

รบกวนอีกครั้งครับ  ลักษณะเป็นหอพักครับ  เลยหาอะไรไปปังลำบาก  พอจะมีวิธีอื่นไหมครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

อีกวิธี คือเอามู่ลี่ปิดหน้าประตูห้องน้ำรวมครับ