24 เม.ย. , 2024, 11:42:18 pm

Author Topic: สุสานอากง+อาม่า พิง 45 องศา ต้องการตั้งเจ้าที่ขึ้นมาปรับแก้ ที่ 30 องศา  (Read 5781 times)

FS39

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ซือเฮียที่เคารพ

ผมมีปัญหาจะเรียนปรึกษาดังนี้ครับ
สุสานอากง+อาม่า พิง 45 องศา ซึ่งเป็นองศาตรีโกณ แต่ว่าตระกูลผมยังได้ได้ร่ำรวยอะไรนัก (บางครอบครัวฐานะยังไม่ค่อยดี จากที่ผมได้เรียนมาจึงอยากหาทางช่วยแก้ไขครับ) เคยถามท่านอาจารย์ใหญ่ในห้องเรียน ท่านอาจารย์ใหญ่เคยให้คำแนะนำว่าให้ตั้งเจ้าที่ขึ้นมาโดยหาองศาที่เป็นลาภมารับด้านหน้า เมื่อวันไปไหว้เช้งเม้ง ผมได้ไปวัดองศามา และคิดว่าองศา 30 น่าจะเหมาะ ดังนั้นจึงต้องการตั้งเจ้าที่ขึ้นมาปรับแก้ ที่ 30 องศา
อยากเรียนถาม ซือเฮียว่า
1. การตั้งเจ้าที่ขึ้นมาที่สุสานนั้นมีขั้นตอนและพิธีอย่างไรบ้างครับ
2. แผ่นป้ายหินควรมีขนาด กว้างยาว เท่าไหร่ครับ
3. ที่ตัวแผ่นป้ายหินต้องเขียนตัวหนังสืออย่างไรบ้างครับ
4. เราสามารถเชิญเจ้าที่เองได้หรือไม่ครับ เหมือนเชิญเจ้าที่ ตี่จู้ ที่บ้านหรือไม่ครับ
5. ผมจะใช้ฤกษ์ปลอดภัยในการตั้งเจ้าที่ได้หรือไม่ครับ
6. องศาพิงของเจ้าที่ 30 องศา จะต้องดูว่าปะทะ ผู้ตาย หรือ ลูกหลาน อีกหรือไม่ครับ
7. ตำแหน่งที่ตั้งของป้ายหินเจ้าที่ อยู่ในตำแหน่ง ลูกคนที่ 3 จะกลายเป็นว่าคนที่ได้ประโยชน์จะเป็นลูกคนที่ 3 เพียงคนเดียวหรือไม่ครับ (ที่ถามเพราะ ผมอยากให้เกิดความยุติธรรมกับทุกลูกหลานทุกคนครับ ตามแบบอย่างที่ท่านอาจารย์สอนสั่งมาครับ)
8.ผมจะใช้ฤกษ์เดียวกันซ่อมแซมรอยร้าวของสุสานด้วยเลยได้หรือไม่ครับ
9. มีข้อแนะนำอื่นๆ ที่มิควรละเลยอีกหรือไม่ครับ รบกวนซือเฮีย แนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณ ซือเฮียเป็นอย่างสูงครับ ขออภัยครับที่ถามเยอะ เนื่องจากช่วงนี้ไม่มีการเรียนเลยจนกระทั่งเดือน 6 เลยไม่ได้เจอซือเฮียครับ

ปราโมทย์ ศิษย์รุ่น 39 ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2+3 ขอให้ลองไปดูที่มูลนิธิสุสานฮูลิน

4.+5. ได้ครับ

6. ห้ามปะทะปีเกิดบรรพบุรุษ

7. ได้ประโยชน์หมดทุกคนครับ

8. ได้ครับ

9. ก่อนลงมือทำ ให้จุดธูปแจ้งบรรพบุรุษให้เรียบร้อยก่อนดำเนินการครับ