23 เม.ย. , 2024, 06:18:27 pm

Author Topic: ดาว 5 7 จัดอย่างไรดีครับ  (Read 4447 times)

chaiwat_mod

• Newbie
  • *
ดาว 5 7 จัดอย่างไรดีครับ
« on: 12 พ.ค. , 2008, 11:07:28 am »
เรียนอาจารย์ ขอคำปรึกษาดังนี้ครับ

1. ตึกแถวสองหลังติดกัน วิเคราะห์ดาว 9 ยุค มองทั้งสองหลังเลย หรือดูแค่หลังเดียว หากประธานอยู่กลางหลังเดียว ตี 9 ช่องหลังที่มีประธานอยู่ แล้วอีกหลังเป็นบริวารถูกต้องไหมครับ

2. บ้านที่จะทำออฟฟิสสร้างยุค 7 แต่ระบบชมรมแนะนำให้วิเคราะห์เป็นยุค 8 (หลังจากซึนามิ) ทิศพิง 126 องศา หน้าบ้านด้านซ้าย เป็นดาว 5 7 (บารมีวิบัติ หรือลาภเสื่อม) จะจัดให้นิ่งหรือเคลื่อนไหวครับ เข้าใจว่าหากนิ่งจะเป็นบารมีวิบัติ หากเคลื่อนไหวจะเป็นลาภเสื่อม

3. ทิศพิง 126 องศา บารมีเสื่อมและลาภเสริมเข้าศูนย์กลาง (7 9) แสดงว่าจะไม่มีบทบาทหรือเปล่าครับ หรือควรตั้งสิ่งที่เคลื่อนไหวกลางบ้านเพื่อกระตุ้นลาภเสริม

4. ถามเพิ่มเรื่องตั้งครรภ์นิดนึงครับ มีข้อห้ามว่าห้ามย้ายบ้าน หากตั้งครรภ์แล้วมีแผนจะย้ายไปทำงานต่างประเทศ (ไปคลอดที่นั่นเลย) จะมีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ดาว 5 7 จัดอย่างไรดีครับ
« Reply #1 on: 13 พ.ค. , 2008, 01:27:47 am »
1. ดูก่อนว่าห้องเปิดถึงกันเกินกว่าครึ่งไหม 
    หากใช่ ดูหลังเดียว ห้องที่ตั้งประธานเป็นหลัก
    หากไม่ ดูแยกคนละหลัง

2. ปล่อยโล่งครับ ไม่ต้องเน้น

3. ดาว 7 9 ไม่มีบทบาท / ไม่ควรกระตุ้นศูนย์กลาง
    ควรจัดการดาวลาภ 8 ให้ดีจะดีกว่า

4. ดูฤกษ์เข้าบ้านที่นั่น ( ดูทิศหัวนอนด้วย )
   ต้องไม่กระทบราศีลูก ปฎิสนธิของแม่และเด็กครับ