25 เม.ย. , 2024, 04:40:41 pm

Author Topic: เป็นที่ชัยภูมิหรือว่าติดอสูร  (Read 4529 times)

whizelly41

• Newbie
  • *
บ้านเพื่อนเป็นตึกแถวขายของอยู่ปกติ พอข้างบ้านที่ติดกันขึ้นตึกสูงแล้ว เขามีปัญหาเรื่องการเงิน เจ้าตัวเชื่อว่าเป็นที่ชัยภูมิ ว่าตึกที่สร้างใหม่ติดบ้านนั้นสูงข่มบ้านเขา จึงเรียนถามว่าเป็นที่ชัยภูมิหรือไม่ ถ้าไม่ใช่ เป็นเพราะติดอสูรจากการสร้างตึกที่ติดบ้านรึเปล่า (เจ้าของบ้านค่อนข้างกังวลมาก)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

สูงด้านข้างไม่ได้น่าเป็นห่วง
แต่น่าจะเกิดจากการก่อสร้างทำให้บ้านเราสั่นสะเทือนไปกระทบอสูร

ให้ทำการล้างอาถรรพ์ในฤกษ์ปลอดภัยครับ

whizelly41

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ