28 มี.ค. , 2024, 04:00:59 pm

Author Topic: วิธีการหาทิศทางการตั้งรูปบรรพบุรุษ  (Read 10463 times)

Lack

• Newbie
  • *
หลังบ้านพิงทิศใต้188องศาแต่ไม่รูจะวางรูปบรรพบุรุษทิศไหน และควรจะปรับตามหลักฮวงจุ้ยยังไงบ้าง กรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องทราบปีเกิดบรรพบุรุษด้วยครับ

Lack

• Newbie
  • *
พ่อเกิดวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2488
ส่วนแม่รู้แค่ปีเกิดไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือเปล่า แม่เกิดปี 2488
จำเป็นที่จะต้องส่งผังบ้านไปให้ดูด้วยหรือเปล่าครับ
(รูปผังบ้านมีอยู่แล้วไฟล์ jpg แต่ไม่รู้จะส่งยังไง)

ขอบคุณครับที่ติดต่อกลับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องการแต่ปีเกิดครับ

พ่อ แม่เกิดปีระกา

ทิศที่พิงได้ตามลำดับดี 1. ตะวันตก 2.เหนือ

Lack

• Newbie
  • *
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ผมจะลองนำไปจัดวางดู
ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีหรือไม่ดีอย่างไร จะแจงข่าวกลับมาให้ทราบครับ

Lack

• Newbie
  • *
ขอโทษครับผมลืมถามเรื่องฤกษ์ยาม
ช่วงนี้ผมเพิ่งเริ่มต้นศึกษาในเรื่องของฮวงจุ้ย จึงยังหาไม่เป็น
ช่วยหาให้หน่อยได้ไม่ครับ

ขอบคุณครับ