29 มี.ค. , 2024, 10:03:44 am

Author Topic: เข้าบ้านใหม่/เปลี่ยนศาลพระภูมิเป็นตี่จู้เอี้ย/แฟนตั้งครรภ์  (Read 4280 times)

lookmhu

• Newbie
  • *
กราบเรียนท่านอาจารย์

1.ตอนนี้ผมอยู่คอนโด แต่จะย้ายเข้าบ้านหลังเก่า(แต่ก่อนให้เช่า)ซึ่งกำลังทำใหม่อยู่และตอนนี้แฟนผมตั้งครรภ์ถ้าบ้านเสร็จจะย้ายเข้าไปอยู่ได้ไหมครับ?
2.และมีศาลพระภูมิอยู่แต่จะเปลี่ยนเป็นตี่จู้เอี้ยได้ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากไม่จำเป็น ควรรอคลอดก่อน จะดีที่สุด
เพราะการดูฤกษ์ในขณะตั้งครรภ์ หาฤกษ์ได้ยาก + มีความเสี่ยงในทางปฏิบัติ ( ต้องขนย้าย ทำความสะอาด จัดของ ... )

2. ได้ครับ แต่ต้องจุดธูปแจ้งขออนุญาติ