กันยายน 02, 2014, 08:38:55 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
10,171 กระทู้ ใน 2,586 หัวข้อ โดย 1,410 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: kangkobu
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
+  ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม สุสาน ฮวงซุ้ย โหราศาสตร์จีน
|-+  ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม
| |-+  อุปกรณ์และ หนังสือฮวงจุ้ย ของชมรมฯ
| | |-+  *** มงคลจีน ตามหลักฮวงจุ้ย ***
| | | |-+  รูปภาพ มงคลจีนตามหลักฮวงจุ้ย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปภาพ มงคลจีนตามหลักฮวงจุ้ย  (อ่าน 12262 ครั้ง)
ccyp2001
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:34:05 AM »

ยิงฟันยิ้ม สวัสดีครับ ซือเฮียสุภชัย ครับ

แนะนำให้ ค้นหาใน Google ในหมวดของ images ตามชื่ออักษรจีนดังนี้

องค์กวนอู 關公

องค์ฮก ลก ซิ่ว 福祿壽

องค์ไฉ่ซิ้ง ฝ่ายบุ๋น 文財神

ฝ่ายบู้ 武財神 หรือ 趙公明

จะมีรูปองศ์ท่านทั้งหลายเยอะมากครับ
ขอบคุณมากครับ
เอกวัฒน์ (หาดใหญ่) ครับ
fengshui
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:07:12 PM »

ต้องการเป็นรูปตามสถานที่สำคัญในไทย หรือเป็นหุ่นประดับ

เอาจาก internet เกรงปัญหาลิขสิทธิ์ครับ

ขอบคุณครับ

....................................................

ใครมี องค์ที่สวยงาม อย่าลืมแจ้งมาให้ทราบนะครับ
ขอกำนัลเป็นหนังสือ มงคลจีน สำหรับความมีน้ำใจของท่านครับ
หน้า: [1] พิมพ์