28 มี.ค. , 2024, 04:55:48 pm

Author Topic: รูปภาพ มงคลจีนตามหลักฮวงจุ้ย  (Read 34728 times)

ccyp2001

• Newbie
  • *
 ;D สวัสดีครับ ซือเฮียสุภชัย ครับ

แนะนำให้ ค้นหาใน Google ในหมวดของ images ตามชื่ออักษรจีนดังนี้

องค์กวนอู 關公

องค์ฮก ลก ซิ่ว 福祿壽

องค์ไฉ่ซิ้ง ฝ่ายบุ๋น 文財神

ฝ่ายบู้ 武財神 หรือ 趙公明

จะมีรูปองศ์ท่านทั้งหลายเยอะมากครับ
ขอบคุณมากครับ
เอกวัฒน์ (หาดใหญ่) ครับ
« Last Edit: 23 พ.ย. , 2007, 05:02:06 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องการเป็นรูปตามสถานที่สำคัญในไทย หรือเป็นหุ่นประดับ

เอาจาก internet เกรงปัญหาลิขสิทธิ์ครับ

ขอบคุณครับ

....................................................

ใครมี องค์ที่สวยงาม อย่าลืมแจ้งมาให้ทราบนะครับ
ขอกำนัลเป็นหนังสือ มงคลจีน สำหรับความมีน้ำใจของท่านครับ