19 มี.ค. , 2024, 08:15:35 am

Author Topic: การไหว้พระพรหม ต้องดูฤกษ์อย่างไร  (Read 11917 times)

cdg0634

• Newbie
  • *
รบกวนถามซือเฮียหน่อยครับ
การดูฤกษ์ไหว้พระพรหม ต้องดูอย่างไรครับ ต้องดูทิศพิงของพระพรหมอย่างเดียว หรือว่า ต้องดูทิศพิงของอาคารสำนักงา่นด้วยหรือเปล่า(พระพรหมอยู่นอกอาคาร) แล้วทิศกระทำการเอาตัวเลขของด้านไหนใส่ เนื่องจากในโปรแกรมฤกษ์ยาม มีให้ใส่ 3 ช่อง ให้ใส่อย่างไรครับ เลือกทิศใส่ไม่ถูก รบกวนด้วยครับ

cdg0634

• Newbie
  • *
รบกวนถามซือเฮียหน่อยครับ
การดูฤกษ์ไหว้พระพรหม ต้องดูอย่างไรครับ ต้องดูทิศพิงของพระพรหมอย่างเดียว หรือว่า ต้องดูทิศพิงของอาคารสำนักงา่นด้วยหรือเปล่า(พระพรหมอยู่นอกอาคาร) แล้วทิศกระทำการเอาตัวเลขของด้านไหนใส่ เนื่องจากในโปรแกรมฤกษ์ยาม มีให้ใส่ 3 ช่อง ให้ใส่อย่างไรครับ เลือกทิศใส่ไม่ถูก รบกวนด้วยครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
พอดีมีการย้่ายเข้าอาคารสำนักงานก่อน จึงจะมีการไหว้พระพรหม เจ้าที่ภายหลังครับ จึงอยากได้วันตามฤกษ์ที่ดี

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ทิศหลังบ้าน = ทิศหลังอาคาร
2. ทิศกระทำ = ทิศด้านหลังของพระพรหม ( จะมีพระพักตน์ด้านหนึ่ง เป็นหลัก )