29 มี.ค. , 2024, 12:35:45 pm

Author Topic: สอบถามอาจารย์ เรื่องตำแหน่งที่เหมาะสมสำหรับห้องครัว  (Read 6152 times)

magic

• Newbie
  • *
ต้องการทำห้องครัวหลังบ้าน โดยหลังบ้านเป็นทิศตะวันตกเฉียงใต้ 219 องศา
เมื่อหันหน้าออกหน้าบ้าน ด้านซ้ายมือเป็นบารมีวิบัติ ลาภหนุน ด้านขวามือเป็นลาภเสื่อม
ไม่ทราบว่าครัวควรอยู่ด้านซ้ายหรือขวาเมื่อหันหน้าออกหน้าบ้าน

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
วัดองศาด้วยเครื่องมือใดครับ

magic

• Newbie
  • *
ใช้เข็มทิศทหารวัดค่ะ วัดในที่โล่ง เป็นบ้านที่กำลังจะสร้างค่ะ

fengshui

ตำแหน่ง 37  คือ ลาภเสื่อมครับ

*** แต่หากองศาที่ได้ผิดพลาด คำตอบจะผิดพลาดตามครับ ***

magic

• Newbie
  • *

fengshui

magic

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเพิ่มถึงตำแหน่งของเตา  ควรหันหน้าไปทางทิศไหน
และทิศไหนที่ห้าม

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

fengshui

*** แต่หากองศาที่ได้ผิดพลาด คำตอบจะผิดพลาดตามครับ ***

ในห้องครับ พิงทิศหลังบ้าน ( ดาว 1 5 ) เผาทิ้งได้ครับ