16 เม.ย. , 2024, 06:04:59 am

Author Topic: การแบ่งตารางดาว 9 ยุคกับห้องน้ำในห้องนอน  (Read 5810 times)

chalam

• Newbie
  • *
ตามแบบที่ส่งไปขอเรียนถามครับ  1. ห้องน้ำที่ติดกับห้องนอนเป็นรูปมีดอีโต้ จำเป็นไหมที่จะติดผ้าม่านตรงประตูห้องน้ำ เพื่อให้ห้องนอนจะเป็นรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้า  2.การแบ่งตารางดาว 9 ยุค แบบ A (แบ่งโดยครอบคุมห้องน้ำและห้องนอนรวมกัน) หรือ แบบ B ( แบ่งเฉพาะห้องนอน) ใช้แบบไหนครับ         3.ตามรูป วางหัวเตียงอิง 224 องศาแล้วตำแหน่งแอร์(เคลื่อนใหว)จะตรงกับ NE 8 5 ลาภวิบัติ ภูเขา 3 ลูกต้องนิ่ง ต้องแก้ไขอย่างไรกรณีไม่ย้ายหัวเตียง
                    4. กรณีถ้าย้ายหัวเตียงมาอิง 316 องศา น่าจะดีถูกหลักแต่หัวเตียงจะติดกับห้องน้ำจะมีผลอะไรไหมครับ
*** ขอประทานโทษต้องถามเยอะหน่อยพอดีกำลังจะปรับเปลี่ยนเตียงนอน เนื่องจากตำแหน่งเก่านอนแล้วหลับไม่สนิท ปวดหัวบ่อย (หัวเตียงอิง 134 องศา )

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่จำเป็นครับ

2. แบบ B ครับ

3. ไม่มีวิธีอื่น นอกจากย้ายหัวเตียงครับ

4. ติดลบ ในแง่บารมีครับ

chalam

• Newbie
  • *
เข้าใจแล้ว ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ